Lần đầu tiên được nhìn thấy con, được ôm con vào lòng, các mẹ cảm thấy như thế nào ạ? Riêng em lần đầu tiên gặp con, hạnh phúc đến nỗi bật khóc lúc nào không hay. Cuối cùng thì mình đã được ôm bé vào lòng, chạm vào đứa con bé bỏng sau bao nhiêu ngày mong chờ rồi. Khoảnh khắc đó thật thiêng liêng và diệu kỳ các mẹ ạ! :77:.

Nhưng đến lúc áp má vào mặt con, bé bỗng giật mình nhăn mặt, cựa quậy, em tự hỏi không biết có phải là do làn da khô sần trên mặt em khiến bé khó chịu hay không nữa? Đúng là thời gian mang thai, em đã không để ý chăm sóc bản thân, nên da mặt lúc nào cũng sần sùi, còn cái bụng thì chẳng chịt những vết rạn nhìn thấy ghê. Điều đó khiến em tự ti lắm luôn. :(

Bây giờ, khi chuẩn bị chào đón tập 2, em rút được kinh nghiệm xương máu từ bé đầu rồi các mẹ ạ. Trong suốt thai kỳ, em chú ý rất kỹ đến việc chăm sóc da. Trộm vía, lần này em không bị mụn hay nám như đợt đầu gì luôn, làn da khắp cơ thể cũng mịn màng nên hay được khen bầu xinh. Tự tin lên hẳn luôn đó các mẹ. ^^

Em nghĩ, làn da đẹp không chỉ giúp chị em mình tự tin mà còn giúp chúng ta sẵn sàng hơn để chào đón thiên thần với cái chạm đầu đời. Bé sẽ cảm nhận được sự mềm mại, dịu dàng như chính tình yêu của chúng ta dành cho con vậy!

Các mẹ thường chăm sóc da mình như thế nào khi mang thai vậy ạ? Cùng chia sẻ để hội mẹ bầu chúng ta luôn tự tin khi chào đón con yêu nhé!