Em sinh con đầu lòng nên chả có kinh nghiệm gì hết. Nhất là trong việc ăn uống, ban ngày thì em "khoán" bé cho mẹ chồng chăm, mà bà cứ giữ quan điểm "trời sinh voi sinh cỏ" nên chỉ cho bé ăn đủ ngày 3 bữa cháo và uống sữa dù em đã nhẹ nhàng dặn bà là cho bé ăn thêm trái cây, sữa chua, váng sữa, phô mai... Tối em làm về thì con đã ngủ nên chủ yếu bú sữa thôi. Hôm em đưa con chích ngừa, sẵn khám dinh dưỡng thì cân chỉ gần 8kg, cao chưa tới 70cm dù đã 14 tháng. Bác sĩ bảo bé bị suy dinh dưỡng thấp còi và hỏi về chế độ ăn của con. Khi em kể về thực đơn hàng ngày thì bác bảo là hơi nghèo nàn và ngạc nhiên vì bé 14 tháng mà hiếm khi dc ăn các chế phẩm của sữa, bác hỏi hồi nhỏ có bổ sung canxi cho con ko thì em bảo ko, thế là lại bị la 1 trận :((((((. Về nhà em nói với bà thì bà lại bảo em "vẽ chuyện", mấy thứ như sữa chua, phô mai, canxi chỉ tốn tiền chứ bổ béo gì. Em rầu ghê luôn, định chở con đi khám lần nữa cho bà theo luôn để nghe bs tư vấn nhưng cũng ngại bà tự ái. Các chị có kinh nghiệm gì chia sẻ gì giúp em ko hay có chương trình nào có bs chuyên gia gì hỏi đáp tư vấn miễn phí các kiểu chỉ cho em với, để em cho bà theo dõi luôn, chắc chỉ vậy mới tin mà ko nói em 'trứng đòi khôn hơn vịt' nữa :((

http://img.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/conbocuoi%20ho%20tro.jpg