Bé thứ hai nhà e 2 ngày nữa được ba tháng. Bé ngủ nhiều hơn bú, đêm thì ngủ thẳng không giật mình quấy khóc đêm. Khoảng 2,3 tuần nay bé có biểu hiện không chịu bú bình(. Em ít sữa, với lúc sinh mổ nằm trong phòng hậu phẫu 2 ngày,, con bé dc ba và bà nội huấn luyện cho bú bình nên ra viện về ko chịu ti mẹ nhiều. ) Hai ngày bú khoảng 400ml là được một ngày bé chịu bú dc kha khá, cứ theo chu kì đó, 2 ,ba ngày bé đi 1 lần, có lúc 5 ngày liền bé đi đều ngày/lần. Phân vàng và phân xanh có hết, có lúc bé đổi vị bú mẹ nhìu thì hôm sau bé đi có phân sữa mẹ. Nhưng tuần nay bé bú mẹ chủ yếu đêm ý, có thức 1 lần và e cho bú mẹ thì bé đi ko thấy phân sữa mẹ mà phân ra thấm 1 phần vào tã màu vàng, phân sau đặc dẻo lại thì có màu xanh rêu. Bé rất cứng, chơi, và hay cười, chỉ khi buồn ngủ bé gây một chút. Vì ra phân như vậy, e lo thì mẹ em bảo chắc do e ăn rau nhiều. Lúc sinh bé 3kg6 nhưng gần 3 tháng bé chỉ dc 6kg hơi yếu. Bé lớn em cũng 3kg6 , là bé trai, lúc 3 tháng dc 6kg5. Bé sau là bé gái. Ai cũng nói con gái chậm tăng cân hơn con trai. E rất lo không biết bé có vấn đề tiêu hóa hay ko. Bé rất ít khi nôn trớ. Làm mẹ đứa thứ hai rồi mà cũng còn non lắm các mẹ ạ.