Chào các mẹ! Em xin chia sẻ với các mẹ một bài thuốc trị tắc sữa vừa dễ làm vừa dễ ăn (ngọt ngọt, thơm thơm, ngậy ngậy) mà em đã kinh qua!=P~

Em nói luôn công thức để các mẹ đỡ sốt ruột nhé: Chỉ cần trộn đều 5 thìa (thìa cafe thôi nhé) sữa ông thọ với 1 thìa bia lon Hà Nội (em thấy anh mách bài thuốc này bảo là mua bia lon Hà Nội đấy nhé), trộn đều 2 thứ này lên rồi măm măm. Thế là xong!

Chả là em sinh mổ. 3 ngày sau thì bị tắc sữa. 2 bầu ngực cứng như 2 cục đá, rắn đanh, bóp vào đau gần chết mà không ra được sữa. Mọi người nhà em làm đủ cách: uống nước lá đinh lăng đã sao vàng hạ thổ; chườm nóng rồi massage đến mức phồng rộp hết cả ngực, rướm cả máu cũng không được. Rồi chồng em còn thuê cả máy hút sữa của Medela gì đó nữa, em ngồi cả đêm để hút cũng không ăn thua. Thế mà 3 hôm sau (tính từ cái ngày phát hiện ra bị tắc sữa ý ạ), mẹ em được anh kia mách làm như trên.Anh ấy bảo vợ anh ấy cũng bị tắc sữa đến sốt nóng sốt rét, làm đủ trò mà k khỏi, vậy mà chỉ làm như thế là ngon lành ngay. Chồng em làm cho em theo cách anh ấy chỉ, ăn xong khoảng 1-2h sau đã thấy ngực mềm mềm, rồi vắt được ra sữa lúc nào không hay. Em vội vàng cho con bú, tích cực cho con bú, thế mà hết tắc thật nhé.

Thôi em phải làm rồi, nếu có mẹ nào bị tắc sữa mà chữa theo cách này khỏi thì ới một cái cho mọi người biết nhé. Chúc các mẹ và các bé yêu của chúng ta luôn khỏe mạnh, bình an!