Lần đầu mang thai, mình nằm mốc ở nhà mấy tháng trời thu thập kinh nghiệm chăm con, hoang mang nhất là khi đọc mấy bài về hậu quả khó lường của việc chọn phải tã kém chất lượng nên lúc bé Lam mới chào đời, mình đã lo đến mất ngủ mấy hôm liền.

Giờ chỉ còn 2 ngày nữa là Lam tròn 4 tháng rồi, trộm vía chưa bao giờ bị hăm tã, mình nghĩ chắc cũng nhờ công lần mò so sánh đủ loại và chấp nhận chịu chi dùng tã tốt cho bé ngay từ đầu của mình ^^. Mình biết chắc có nhiều mẹ cũng từng trong tâm trạng như mình nên hôm nay mình muốn chia sẻ 3 điều căn bản nhất cần lưu tâm khi chọn tã cho bé, hy vọng giúp được các mẹ phần nào.

1/ Đầu tiên là phải chọn tã có thương hiệu. Hậu quả tã 'dỏm' các mẹ cũng biết rồi đó: hăm tã, viêm da, bé trai lại càng nguy hiểm, vv nghe mà sợ. Vì thế việc chọn hãng nào đáng tin cậy, tốt nhất là có tên tuổi trên thế giới. Hiện nay trên thị trường lan tràn đủ loại, các mẹ nhớ lưu ý đọc thật kĩ nguồn gốc xuất xứ trước khi mua, việc này tốn thêm chút thời gian thôi mà. Mình thì tin dùng Merries của Nhật ngay từ đầu vì đây là thương hiệu tã đứng đầu Nhật Bản mấy năm nay rồi, so qua so lại đắt hơn thật nhưng luôn yên tâm chất lượng.

2/ Tiếp theo là độ linh hoạt & mềm mại của tã để đảm bảo bé luôn cảm thấy thoải mái dù nằm ngủ hay lúc vận động. Đã chọn tã Merries thì các mẹ hoàn toàn an lòng về chất liệu và đặc biệt là công nghệ kiểm nghiệm và sản xuất độc đáo của Merries. Ngay cả các hãng tã cao cấp khác ngoài thị trường cũng không sánh được đâu các mẹ ạ. Chất liệu làm nên toàn bộ miếng tã đều rất mềm mịn, đặc biệt, bề mặt tã có vô số các khối bông rỗng nhỏ xốp mềm, giúp hạn chế đến một nửa diện tích tã tiếp xúc với làn da của bé, đồng thời tạo khe hở cho khí nóng ẩm thoát ra ngoài. Lam nhà mình chưa bao giờ hăm tã, thực lòng cùng là nhờ bề mặt xốp mịn thông thoáng của Merries.

Mấy bữa nay mình có tìm hiểu về cả tã quần của Merries để chuẩn bị cho Lam dùng thì nhìn chung cũng chưa thấy chê vào đâu được. Lưng thun thông khí 3D của Merries vừa mềm vừa thoáng, khác biệt hẳn các hãng khác là nhờ công nghệ sóng siêu âm tiên tiến của Nhật ép các đường thun vào miếng tã, khác với phương pháp thông thường là dùng keo hay chỉ may. Lam bắt đầu cứng cáp hơn rồi, và vẫn luôn năng vận động nên mình cũng lưu tâm về độ co dãn khi chọn tã. May mà Merries không chỉ đàn hồi mà thực sự là rất mềm dịu luôn, mình cũng yên tâm Lam sẽ không bị hằn đỏ dù có hoạt bát chơi đùa cả ngày.

3/ Cuối cùng là sức thấm hút. Các mẹ đừng thấy tã nhập giá cao mà ngại. Mẹ Lam thấy thà chọn tã tốt thấm khỏe còn hơn dùng tã kém chất lượng đêm phải thay liên tục mà con lại dễ mắc các bệnh về da. Con mình là vô giá các mẹ à. Tã dán Merries mình dùng cho Lam tới giờ vẫn luôn thấm cực nhanh, chất lỏng gặp các "hạt siêu thấm hút" dưới bề mặt là bị khóa chặt luôn nên mình không lo tã bị thấm ngược làm em Lam ẩm ướt khó chịu.

Như chia sẻ với các mẹ rồi đó, nhắc đến Lam là mình tự hào vì bé ham vận động lắm, mà cũng vì thế nên mình phải tìm hiểu thật kỹ khả năng thấm hút và chống tràn của tã quần. Tã quần Merries thì đặc biệt ở chỗ có lõi siêu thấm được thiết kế ở trung tâm, thấm nhanh mà đều, ngăn tràn hoàn hảo mà không bị vón cục, tha hồ cho Lam hiếu động.

Chúc các mẹ may mắn chọn được tã tốt cho bé như mình nhé!

http://img.webtretho.com/images/sales/2014/mai.nguyen/anh-dep-me-va-be-5.jpg