9h25p ngày 26/1/2013

"- Bác sĩ ơi bác sĩ cho cháu mổ đi! mẹ ơi anh ơi! làm ơn bảo bác sĩ cho con mổ đi!

- Chị cố gắng chờ, lịch mổ là đầu giờ chiều cơ mà."

mẹ từ phòng chờ sang phòng siêu âm van nài không biết bao nhiêu lần, mẹ sợ! 37 tuần, nước ối cạn, mẹ sợ mất con, mẹ sợ con trong bụng mẹ bị ngạt, sợ đến mức khóc không thành tiếng, mấy giờ đồng hồ dài như một thế kỉ! cầu trời khấn phật cứu lấy con gái tôi!

15h ngày 26/1/2013

Mẹ là sản phụ cuối cùng trong ngày lên bàn mổ. Lo lắng đến hoảng hốt nhưng vẫn cố cười tươi. Gắng lên! sắp được gặp con rồi! Mẹ nói quá nhiều thì phải, dù nằm trên bàn mổ như con heo sắp bị quay (bố bảo thế) Nói là một cách để mẹ vượt qua sợ hãi, và... tiếng oe oe đầu tiên của con giúp mẹ thở ra nhẹ nhõm! con gái đã bình an! báu vật của mẹ, tình yêu của mẹ ơi! chào mừng con đến với cuộc đời!

28/1/2013

Con nằm trong lồng chiếu đèn. Bé quá, bé xíu như muốn rơi khỏi tay người lớn vậy! tự nhiên mẹ nghĩ đến những chú gà con trong lồng ấp. Gắng lên con! rồi giai đoạn này sẽ qua.

26/1/2014

1 tuổi gần 8 cân! trước đó ai cũng quở mẹ nuôi con sao bé vậy! hay sữa mẹ không tốt, cai sữa đi, ăn sữa ngoài... Mẹ nói: Không! sữa mẹ giúp con khoẻ mạnh, mẹ tin chắc điều đó, vì mẹ là mẹ.

21h 26/1/2014 Phát hiện ra chiếc răng đầu tiên của con làm mẹ vui vỡ oà sao bao ngày chờ đợi! niềm vui lớn trong ngày sinh nhật con nhỉ!

Ngày tháng năm con gái biết nói "bà bà" rồi kìa...

Ngày tháng năm con gái biết vịn đứng dậy rồi kìa...

Ngày tháng năm con gái biết thơm mẹ, biết lấy đồ cho mẹ, biết làm xấu, biết ru búp bê ngủ, biết cười tươi khi được khen, biết gọi mạ ơi.... yêu quá, yêu quá!

Cuộc sống mới bắt đầu thôi con nhỉ và nhật kí làm mẹ sẽ dài mãi không ngừng! thiên thần của mẹ! cám ơn vì mẹ có con trong đời!