Không biết là có bạn nào đã từng yêu một người nào đó chỉ qua những cái dòng tin nhắn hay chưa. Bản thân mình đã từng yêu một người mà chỉ qua vài dòng tin nhắn đôi, tụi mình chưa gặp nhau bao giờ cả, và không hề biết nhau trước đó. Bởi vì tụi mình biết nhau qua game, và sau đó tụi mình có kết bạn với nhau trên mạng xã hội thì lúc đó tụi mình mới tiếp tục nhắn tin và làm quen với nhau giống như là những người bạn vậy. Và từ trước cho đến bây giờ là mình không nghĩ bản thân của mình lại dễ mềm lòng như vậy, mình không nghĩ là bản thân của mình có thể yêu một người nào đó chỉ vì những dòng tin nhắn mà họ gửi đến cho mình. Lúc đó mình không biết là bản thân của mình đã thích người ta từ lúc nào nữa, nói chung là cảm giác nó rất là khó tả, và mình không biết là bản thân của mình lại xiêu lòng từ lúc nào. Từ trước đến giờ mình luôn là người khách khe trong cái chuyện tình cảm, và có rất là nhiều người theo đuổi mình nhưng mà bản thân của mình lại không đồng ý cho dù đã có những cái mối quan hệ tìm hiểu và mình cũng cảm thấy là không hợp. Nhưng bây giờ bản thân mình lại đi yêu một người chỉ vì những cái dòng tin nhắn mỗi ngày, mình không biết cảm giác ra sao nhưng mà mình cảm thấy là bản thân của mình đang được người khác an ủi, và người khác lúc nào cũng quan tâm đến mình.

Rồi kể từ đó là mình cảm thấy bản thân của mình đã thích người ta mất rồi, thích bao giờ cho mình cũng chẳng biết luôn. Do là ở xa, cho nên là tụi mình chẳng biết gì nhiều về nhau và mình cũng không dám thổ lộ tình cảm của mình, và mình cũng không nghĩ là người ta sẽ thích mình cho nên là mình cứ giữ mối quan hệ như vậy, dù là một người bạn thôi nhưng mà mình cũng cảm thấy là được lắng nghe, là luôn luôn tâm sự với một người bạn như vậy thì nó sẽ thích hơn. Còn nếu như mà muốn tiến xa hơn thì mình cảm thấy nó sẽ không an toàn chút nào cả, bởi vì khoảng cách nó sẽ làm cho tình yêu của chúng ta xa cách rất là nhiều cho nên mình rất là sợ điều đó, cho nên mình đã quyết định là vẫn giữ mối quan hệ làm bạn như vậy sẽ tốt hơn.