Bạn có thể nào cho tôi biết lý do tại sao bạn không muốn yêu đương ngay lúc này hay không? Sẽ có những lý do khác nhau, những suy nghĩ khác nhau của mỗi con người. Sẽ có người người ta rất là thích được yêu thương, chiều chuộng và được người khác quan tâm cho mình. Còn có những người sẽ cảm thấy những điều đó rất là phiền phức, bởi vì bản thân họ chỉ cần sống một mình như vậy sẽ tốt hơn là khi có người nào đó ở bên cạnh. Nếu như những người mà suy nghĩ như vậy thì chắc chắn là họ cảm giác cô đơn lắm, nhưng đôi khi họ cảm thấy rất là thoải mái bởi vì được sống là chính mình chứ không phải phụ thuộc vào ai khác. Và bản thân mình cũng vậy, mình cũng rất là thích cái việc mà độc thân, và không dính dáng gì tới cái việc yêu đương cả. Với lại trong cái thời điểm này là cái thời điểm mình phải học tập và làm việc rất là nhiều, cho nên là mình không hề có một chút thời gian để mà yêu đương hay là lập gia đình gì cả. Không biết có bạn nào giống như mình không mà bản thân của mình là có cho mình một cái kế hoạch riêng của cuộc đời. Là giống nhưng việc gì ra việc đó, yêu đương là yêu đương còn làm việc học tập và làm việc chứ không có trộn lẫn hai cái thứ đó chung được.

Cho nên là cái việc mà mình đang cần làm bây giờ đó chính là học tập thật tốt, và làm việc làm tròn trách nhiệm của mình đã, và phải kiếm thật là nhiều tiền để có tất cả mọi thứ trong tay rồi lúc đó thì mình mới thực sự đi tìm tình yêu của đời mình. Bản thân của mình không muốn bị ai xem thường cả, bởi vì mình muốn chứng minh cho người ta thấy là bản thân của mình có thể có tất cả, nếu như không có người đó thì mình cũng tự làm kiếm ra tiền được, và mình độc lập tài chính được chứ không cần nhờ đến ai cả. Bởi vì mình đã nghe rất là nhiều người nói là thường con gái chỉ sống vào nhờ đồng tiền của đàn ông mà thôi, cho nên là mình muốn thay đổi cái quan điểm đó ở tất cả mọi người bằng cái nhìn chân thật nhất.