Là phụ nữ tìm được người yều mình hi sinh vì mình không phải đơn giản, nó còn phụ thuộc rất nhiều vào sự may mắn của bản thân nữa. Em có hai chị họ con nhà các yêu hai anh, nói chung tình yêu của hai chị ấy thì nói chung là phong ba bão táp lắm. thời gian thử thách luôn là phương thuốc tốt nhất để xóa nhòa mọi thứ, kể cả khoảng cách. Thực tế, không ít đôi yêu nhau gặp phải sự cản trở của gia đình. Nhưng rồi, tình yêu bền bỉ qua nhiều năm tháng khó khăn của họ cũng phá đi mọi rào cản. Nên bạn hãy tin rằng, thời gian sẽ chinh phục được cả những ông bố bà mẹ khó tính nhất! Bởi vậy, hãy cứ bình thản mà yêu nhau. Như hai chị của em đấy, lúc yêu thì như vậy đến lúc có bầu rồi anh người yêu không chịu cưới 1 chị thì sinh cả bé ra rồi, người yêu vẫn không nhận, xong về sau thì nhà chồng tự lên đón con chứ không có chồng nên đón nghĩ nó tủi nhục lắm các chị ạ, đến khi vợ chồng ở với nhau chục năm nay rồi thì lại hạnh phúc vô cùng luôn ý. Còn 1 chị thì cũng có bầu bụng to xong anh chồng cũng không cưới xong bỏ vào miền nam, về sau anh đấy nói chung chắc vẫn có chút tình anh ý vào miền nam đón về sau lại về, xong cũng không có cưới, hiện tại cũng đang sống hạnh phúc lắm ạ. thế cho nên mới nói khi yêu thì khác chứ khi lấy nhau rồi lại là một chuyện khác ạ, lấy nhau nó là duyên và còn là nợ nữa, muốn tránh cũng không có được đâu ạ.