Con gái ở độ tuổi 28 mà mới bắt đầu yêu thì người ta cho rằng như vậy đã muộn lắm rồi. Ít nhất thì thời thanh xuân tuổi trẻ cũng nên trải qua một vài mối tình và phải biết được hương vị của tình yêu là gì. Còn tôi, một cô gái 28 tuổi mới biết yêu lần đầu và cũng không hề chủ động trong chuyện tình cảm bởi tính cách rụt rè của mình và đây cũng là lần đầu được trải nghiệm cảm giác yêu đương.

Trước nay tôi chỉ biết vùi đầu vào học và sau đó là đi làm rồi mãi mới tìm được một người bạn trai phù hợp với bản thân mình. Và may rằng người ấy lại cực kì hợp tính cách lẫn cả trong công việc vì anh ấy là người cùng cơ quan. Nhưng nghĩ lại cũng thấy buồn cười bởi vì có những lúc mình cứ ngơ ngốc giống như đứa trẻ mới lớn vậy đó và chẳng biết phải làm như thế nào cả. Nhiều chuyện mình cũng chưa biết làm như thế nào và phải luôn cần anh ấy là người dẫn đường. Dù có muộn một tí nhưng mình cũng cảm thấy vui vì gặp được người đàn ông mà có thể trở thành một phần của cuộc sống mình. Điều mình tiếc là tại sao không gặp anh được sớm hơn và mình có thể dành hết những chân tình của mình cho mối tình này. Hai đứa cũng đã xác định tính chuyện lâu dài với nhau và thật may khi cả hai bên gia đình đều đồng thuận.

Bởi vậy mình thấy tùy cái duyên của mình thôi à, nó đến lúc nào thì đến, sớm hay muộn không quan trọng, quan trọng là được trọn vẹn.

hình ảnh