Nếu như mà bạn cảm thấy thích một ai đó rất là nhiều, và bạn nghĩ là tình cảm của mình đã dành cho người khác thực sự nhiều và lớn đến mức nào thì bạn hãy nên can đảm tỏ tình với người mà mình thích nhé. Ta thường hay nói cái gì thì chúng ta cũng phải nên thử một lần trong đời, nhất là ở cái tuổi trẻ của chúng ta, cái gì chúng ta cũng nên cần phải khám phá và trải nghiệm nó một lần để cho không phải lãng phí cái thời gian của chúng ta. Nhiều bạn vẫn còn rất là e ngại và cái việc tỏ tình, đặc biệt là các bạn nữ bởi vì các bạn cho là nếu như mình là con gái mà mình đi tỏ tình con trai thì nó rất là mất giá, và các bạn không thích cái sự chủ động đó. Và các bạn chỉ thích là các bạn nam tỏ tình với mình thôi, và mình phải là người được tỏ tình chứ không phải là mình đi tàu từ người khác. Nếu mà bạn suy nghĩ như vậy thì chắc chắn là bạn đang làm mất cơ hội của chính mình đó, hãy mạnh dạn lên các bạn nữ của tôi ơi. Nếu như các bạn thích một ai đó, và cảm giác người đó cũng thích mình hoặc là người đó cũng có Ý với mình thì sao thì các bạn hãy nên tỏ tình, bởi vì chúng ta nên dũng cảm và can đảm lên cuộc đời này còn rất là dài mà.

Nếu như mà chúng ta cảm thấy là chưa đủ tự tin lắm thì hãy nên để bản thân của mình bình tĩnh và suy nghĩ trước đã. Hãy thử suy nghĩ đi nếu như mà bạn không mạnh dạn tỏ tình người ta, rồi đến lúc mà cả hai đều không có chung một tiếng nói với nhau nữa, hoặc là cả hai đã bỏ lỡ cho nhau một cơ hội khá là lớn như vậy thì bạn sẽ rất là tiếc nuối, sau này đó. Giống như bản thân của mình đã từng rất là thích một người, và mình cũng không ngờ là người đó cũng thích mình, bởi vì lúc đó mình cũng đã có những cái suy nghĩ là chắc là người ấy cũng thích mình đó. Nhưng mà bản thân của mình lúc nào cũng muốn là được người khác tỏ tình hết, rồi mình không muốn mình là người chủ động. Nhưng đối phương thì cũng nghĩ giống như mình vậy, cho nên là cả hai không nói gì với nhau cả đến khoảng một thời gian khá là dài tụi mình không còn gặp nhau nữa và bây giờ cả hai gặp lại của mình cảm thấy rất là tiếc nuối vì điều đó. Đến bây giờ tụi mình giống như là đã hết duyên rồi, và mình đã bỏ lỡ một cơ hội rất là lớn trong cuộc đời của mình cho nên là mình khuyên các bạn nữ nếu như mà muốn thích một ai đó thì hãy nên tỏ tình nhé, hãy can đảm lên và lấy hết dũng cảm của mình để tỏ tình một lần thử xem, nếu như có thất bại thì cũng không sao chúng ta đã cố gắng hết mình và yêu hết cả tuổi trẻ này rồi.