Chẳng lẽ yêu một người thật lòng thì khó lắm hay sao? Không hiểu tại sao khi mà mình đã dành hết tình cảm cho một người nào đó, nhưng mà người ta lại không có yêu mình thật lòng, và sẽ biết tình cảm anh như một trò đùa không biết nếu như các bạn rơi vào cái hoàn cảnh như vậy thì các bạn sẽ có cảm giác như thế nào ta? Còn đối với bản thân mình thì không thể nào chấp nhận được những con người như vậy. Và mình không biết sau này họ có gặp được cái người mà họ yêu thật lòng hay không, nhưng mà trước mắt thì mình thấy họ làm như vậy là có phần quá đáng với mình rất nhiều. Khi mà mình yêu ai mình yêu rất là thật lòng, và mình rất là biết trân trọng cái tình yêu đó, bởi vì mình biết tình yêu đến với mình nó không có dễ dàng gì mà mình có thể tìm được một cái tình yêu như mình mong muốn được. Cho nên là mình lúc nào cũng trân trọng cái tình cảm của người ta dành cho mình, và mình trao cho người ta một cái tình cảm đó là chân thành, và tất cả sự chân thành đó mình trao cho người ta nhưng người ta không thể nào nhìn thấy được cái sự chân thành của mình. Và người ta không thật lòng với mình, thì liệu mình có nên thật lòng với người ta nữa hay không? Nếu như người ta đã không muốn thật lòng với mình, người ta không xem tình cảm của mình ra gì thì mình cũng không nên dây dưa với những người như vậy làm gì nữa. Làm như vậy chỉ mất thêm thời gian mà thôi, cho dù là mình đã yêu người đó thật lòng rồi, thì khó mà bỏ được ngay tức khắc lắm. Nhưng mà chúng ta cũng không nên tiếc gì một người không đáng đối với chúng ta, và chúng ta có quyền được sống hạnh phúc, có quyền được hưởng một cái tình yêu đẹp hơn như vậy nữa. Và tôi khuyên các bạn một điều là nếu như mà yêu ai thì hãy nên yêu thật lòng, bởi vì khi mà đùa giỡn với tình cảm của người khác như vậy sẽ không tốt một chút nào đâu. Và sau này khi mà các bạn tìm được một người để các bạn yêu thật lòng sẽ rất là khó, và đó cũng chính là cái giá mà các bạn phải trả chính những cái việc làm mà các bạn đã làm ngày hôm nay đối với người khác.