'Hôm sau mới đưa dâu, đêm hôm cưới chúng mình trốn hai gia đình đi khách sạn, bác taxi còn tưởng mình là cô dâu trốn nhà đi khách sạn với trai vì khi đó mình vội lẻn ra ngoài, không kịp thay đồ', Nguyễn Mai chia sẻ.

Mặc dù đều đã có những chuyện tình dài tập nhưng Nguyễn Thị Mai ( SN 1988) và Phạm Việt Tuấn ( SN 1987) vẫn chưa tìm được bến đỗ cuộc đời cho đến khi cả hai gặp nhau và bị tiếng sét ái tình đánh trúng. Chỉ 7 ngày sau đó, họ đã đi đến đám cưới.

Nguyễn Mai chia sẻ: "Hai đứa mình ở cùng Đông Anh, công ty mình là khách hàng của bên anh ấy, chúng mình có facebook của nhau từ hồi nào không biết. Tình cờ mình chụp ảnh ở công ty mình, anh ấy vào hỏi có phải công ty khách hàng anh ấy không và nói chuyện chút xíu thấy vui tính. Tối đó, anh hẹn mình cafe thì nói chuyện nhiều hơn. Ngồi nói chuyện thì mình mới biết nhà anh ấy cách nhà mình 5 phút đi xe. Bạn thân của anh cũng là bạn thân mình, bạn cấp 2 và bạn cấp 3, rất nhiều bạn chung luôn. Gặp hôm đầu tiên mà cả hai đã thấy rất thân thuộc. Mình và anh ấy đều yêu người khác 3,4 năm, nhưng đều chia tay. Chúng mình ngày nào cũng gặp nhau nói chuyện, được 6,7 hôm thì anh ấy bảo mình có muốn cưới anh không?".

Không có lời cầu hôn ngọt ngào trong hoa và ánh nến, chỉ một câu nói: "Em có muốn cưới anh không?' của Việt Tuấn và câu trả lời của Nguyễn Mai: "Anh bảo bố mẹ anh mang lễ sang nhà em đi". Vậy là Tuấn về nói chuyện với bố mẹ thật rồi hai người tiến hành thủ tục cưới hỏi.

"Trước đây, cuộc sống của vợ chồng mình khá khó khăn. Ông bà nội ngoại đều là làm công ăn lương, không có dư dả. Hai vợ chồng quyết định bỏ công việc khi đó để ra ngoài kinh doanh. Chồng mình trước học ĐH Giao thông vận tải, anh ấy làm bên CNC máy công trình cho Đài Loan và Nhật. Còn mình học ĐH Kinh Tế, làm tài chính ngân hàng. Sau khi bỏ công việc ở công ty mà hai vợ chồng quen nhau, mình chuyển sang kinh doanh sản xuất quần áo trẻ em, còn chồng làm cửa hàng xăm hình", Mai cho hay.

Vượt qua khó khăn về tài chính, vợ chồng Mai bây giờ đã có nhà riêng, xe riêng, cuộc sống không còn vất vả như trước nữa. Để có được cuộc sống hạnh phúc như hiện tại, Mai cho biết: "Mình nghĩ cuộc sống ngắn ngủi lắm, phải sống thật vui vẻ nên mình luôn cố gắng kiếm tiền để cho ông bà nội, ngoại được sống thoải mái. Cả mình và chồng đều suy nghĩ như vậy. Thêm nữa, bọn mình thường xuyên rảnh là đưa nhau đi nghỉ ngơi xả stress. Tôn trọng và luôn yêu thương mọi người hai bên gia đình, họ hàng. Hai đứa có cãi nhau thì đứa nào đang nóng tính thì đứa kia nhịn, cùng nhau bàn bạc, chia sẻ mọi chuyện để giải quyết".

Bố mẹ của cả Mai và Tuấn đều không hề biết hai người mới chỉ nói chuyện, gặp gỡ 7 ngày mà đã đi đến kết hôn. Khi nhắc đến việc kết hôn "quá nhanh, quá nguy hiểm" này, Mai cho hay: "Bố mẹ hai bên hỏi vợ chồng mình đều nói là quen nhau được một thời gian rồi chứ hai vợ chồng không dám nói rõ là bao lâu. Nhiều khi mình trêu chồng bảo là tự nhiên 3 năm yêu một người giữ gìn, rồi lấy chồng quá nhanh trong một tuần mà phí, biết thế ăn chơi thả ga đã. Bọn mình lấy nhau, hai vợ chồng nhiều khi cảm thấy như bọn mình đúng là đang bắt đầu yêu. Vì khi yêu lâu, tìm hiểu chán chê mới thấy là không hợp. Có lúc mình nghĩ ai lấy như mình là quá liều lĩnh. Nhiều khi mình thấy hơi bỡ ngỡ, cũng không ngờ anh ấy chiều vợ thật. Đến giờ vẫn phải rửa bát như cam kết ban đầu là nếu em lấy anh, anh hứa sẽ là người rửa bát với phơi quần áo".

Bé Subeo chuyên làm mẫu nhí cho các xưởng sản xuất quần áo trẻ em, trong đó có cả xưởng sản xuất của mẹ Mai.

6 tháng sau khi kết hôn, hai vợ chồng có tin mừng. Giờ đây, Mai và Tuấn đã có hai thiên thần nhí vô cùng dễ thương, bé trai tên Gia Bảo, gọi ở nhà là Subeo. Còn bé gái là sau Subeo 2 năm, tên Coca.

Bé Coca, thiên thần nhí thứ 2 của đôi vợ chồng trẻ

Về ngày cưới của mình, Mai kể: "Khi đó là hôm cưới, hôm sau mới đưa dâu thì đêm hôm cưới, hai vợ chồng mình trốn hai gia đình đi khách sạn, bác taxi còn tưởng mình là cô dâu trốn nhà đi khách sạn với trai. Vì khi ấy mình vội lẻn ra ngoài, không kịp thay đồ, còn chồng mình đã kịp thay đồ chú rể và trèo tường đi đêm". Mai nói, đây có lẽ là kỉ niệm đáng nhớ nhất của hai vợ chồng.

Đôi vợ chồng trẻ có chung sở thích đi xem phim đêm. Tuấn thường bí mật order quà xách tay như giày, đồng hồ tặng vợ. "Không hiểu sao mình thích gì là chồng thích cái đó. Ngay từ ăn uống, đi chơi, từ món ăn, cách nấu ăn cũng giống nhau. Cho đến cách ăn mặc cũng giống luôn", Mai chia sẻ.

Đến với nhau "quá nhanh quá nguy hiểm" nhưng hiện tại đôi vợ chồng trẻ Nguyễn Mai và Việt Tuấn khiến nhiều người phải ghen tỵ vì cuộc sống hiện tại vô cùng hạnh phúc.

Mời bạn xem thêm 3 bài siêu hot về các cặp đôi tại đây:

http://www.webtretho.com/forum/f4003/chuyen-tinh-ngot-nhu-duong-cua-cap-doi-1m85-1m49-2244622/

http://www.webtretho.com/forum/f4003/nhung-chuyen-tinh-lang-man-nay-se-khien-ban-phat-hon-vi-qua-nguong-mo-2190500/

http://www.webtretho.com/forum/f4003/chuyen-tinh-cam-dong-cua-cap-doi-yeu-nhau-tham-thiet-du-ca-nam-chi-duoc-gap-nhau-mot-lan-2189729/

Màn cầu hôn cực ấn tượng của cặp đôi "Trai tài gái sắc"

http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2016/11/O5IXbxzPcF-480x270.jpg

Ảnh: NVCC

Trần Thúy

http://phunulife.vn/gia-dinh/cap-doi-ket-hon-sau-7-ngay-tro-chuyen-dem-tan-hon-co-dau-mac-vay-cuoi-chu-re-treo-tuong-tron-ra-khach-san-ngu-8759/