Thấy nhiều mom hay than thở về vấn đề tiêu hoá của con, nhất là hay gặp tình trạng bón thì em xin phép chia sẻ một chút. Bé em trước đây cũng như vậy, đợt này thì thấy đỡ hẳn, output đều hơn nên muốn share với các mom 

Ban đầu em có tìm hiểu thì thì tình trạng bón kéo dài thì ngoài cơ địa một phần thì chế độ dinh dưỡng ảnh hưởng nhiều đến hệ tiêu hoá của con, bao gồm cả việc lựa chọn sct phù hơp.

Về dinh dưỡng: Do con em đã có thể ăn dặm nên em ưu tiên bổ sung cho con rau xanh vào thực đơn hằng ngày. Một số món các mom có thể tham khảo: cháo khoai lang, cháo rau dền,...

Về sữa công thức: Khi con bón thì em bắt đầu tìm kiếm loại sữa công thức dễ tiêu hóa. Do đó em biết đến sữa công thức đạm thủy phân 1 phần. Sau nhiều ngày tìm hiểu thì em đã quyết định chọn Enfa Gentle Care. Có một lưu ý nho nhỏ rằng đây là sữa công thức đạm thủy phân 1 phần, vị sữa sẽ nhẫn nhẹ nên phải cần một xíu thời gian để bé có thể làm quen với vị sữa.

Một số cách để giúp con làm quen với vị sữa công thức đạm thủy phân 1 phần: Điều cần thiết nhất vẫn là sự kiên nhẫn. Có thể trong những ngày đầu bé chưa quen nhưng nếu kiên trì trong một thời gian bé sẽ quen. Đối với các bé dưới 6 tháng tuổi thì vị giác vẫn chưa hoàn thiện nên việc tập con dùng sữa sẽ dễ hơn và ít mất thời gian hơn. Quan trọng là cho con nếm từng chút một để làm quen với vị sữa

Tóm lại thì sự kiên nhẫn vẫn là yếu tố quyết định nên nếu mom nào có con đang gặp vấn đề về tiêu hóa hãy cố gắng lên nhé.

hình ảnh