Không biết mẹ nào như em không, bé em trước đây hay gặp tình trạng bón kinh khủng, 7m mà đi ngoài vẫn rặng đỏ cả mặt, thuơng lắm. Làm mọi cách như massage bụng, dặm thêm trái cây được vài hôm rồi cũng lại đâu vào đấy. Em có tìm hiểu thì tình trạng này kéo dài do con gặp vấn đề về hệ tiêu hoá, một phần do chế độ dinh dưỡng và sữa con đang dùng không phù hợp nên gây nhiệt.

Đợt có bà chị cạnh nhà, bảo em thử đổi sáng enfa gentle care (lon màu tím) cho con dùng xem sao. Lúc đầu em cũng phân vân vì nếm thấy vị nhẫn đắng, sợ con khó hợp tác. Em nghĩ nhiều mom cũng sẽ như em, tuy nhiên sau khi khi tìm hiểu thử thì em biết nguyên nhân là do quá trình cắt nhỏ đạm, giúp con dễ tiêu hoá với hấp thụ. Phần nữa vì khứu giác và vị giác của con chưa phát triển như người trưởng thành nên con dễ tiếp nhận vị đặc trưng này hơn so với mẹ.

Đổi sữa cho con được đâu tầm thời gian ngắn là em thấy đỡ hẳn mấy mom ạ, con output dễ hơn, không còn đỏ mặt nữa, ngày nào cũng đi ngoài trvia được cái hấp thụ tốt nên con ăn dặm khá hợp tác với tăng cân. Mừng lắm các mom ạ, như vớ được vàng í.

Vài dòng chia sẻ một chút, mom nào nếu gặp trường hợp như em thì tham khảo dùng thử cho bé xem sao. Chịu khó tập thời gian con sẽ quen ngay thôi, bù lại dòng này tốt cho tiêu hoá cho con nên cũng yên tâm

hình ảnh