Với tình hình như hiện nay thì phòng bệnh còn hơn chữa bệnh đúng không các mẹ. Rất nhiều mẹ lo lắng về vấn đề dịch bệnh này mà lại đang cho con bú, băn khoăn không biết xử lý vấn đề này thế nào. Sinh con được 2 tháng có nên tiêm vacxin phòng ngừa covit không? Câu hỏi này được nhiều mẹ quan tâm vì không biết tiêm về thì có ảnh hưởng đến con không và lượng sữa sau tiêm có giảm không. Nhiều mẹ tiêm xong bị sốt không cho con ti được cũng dần mất sữa ah. Nên các mẹ cứ cân nhắc việc tiêm phòng này nhé.

hình ảnh

Mẹ có nhiều sữa trong lúc này mà mình ốm cũng không nên cho con ti nhé. Thường trong lúc bầu thì mẹ tiêm 2 mũi uốn ván để phòng là nên tiêm. Nếu mẹ nào cẩn thận hơn thì có thể tiêm mũi 5 trong 1 trước khi chuẩn bị mang thai thì trong lúc bầu mình có cảm sốt gì thì cũng bị qua loa không phải dùng đến thuốc đâu. Còn sau sinh thì mình thấy không cần thiết cũng được vì tiêm về ảnh hưởng tới nhiều mặt nữa.

Hầu như mẹ nào tiêm về cũng bị sốt hết ah vì sức đề kháng của mẹ lúc này vẫn còn yếu. Qua đây mình cũng muốn chia sẻ để chị em nào mà mới sinh con thì có thể xem xét rồi đưa ra quyết định nhé. Vì tiêm xong mẹ thường ảnh hưởng nhiều tới chất lượng mà con giai đoạn này hoàn toàn ti mẹ ah. Chúc các mẹ sức khỏe, bình an, hạnh phúc. Con hay ăn chóng lớn, thông minh trí tuệ, ngoan ngoãn, chịu ăn chịu chơi nhé.