Bạn có biết là cái cảm giác của mình khi mà biết tin bản thân của mình sắp được làm mẹ là hạnh phúc đến dường nào hay không? Cái cảm xúc lúc đó của mình không thể nào diễn tả nổi phải bởi vì mình cảm thấy là may mắn khi mà mình được có cơ hội làm mẹ, và được trở thành một người mẹ đó là niềm khao khát từ trước đến giờ của mình khi mà mình đã có ý định là kết hôn. Hầu như là các chị em phụ nữ trên đời này thì ai cũng mong muốn mình trở thành một người mẹ có trách nhiệm và tuyệt vời trong mắt con mình, đương nhiên rồi sau khi chúng ta lấy chồng, kết hôn và đã sống trong một cuộc sống hôn nhân thì cái điều mà chúng tạo phước nhất đó chính là có cho mình những đứa con để gia đình thêm ấm cúng. Và cũng có nhiều người cảm thấy là do công việc của bản thân, và tính chất công việc khiến cho bản thân chưa muốn và chưa suy nghĩ đến cái việc sinh con. Thì mỗi gia đình là mỗi hoàn cảnh khác nhau, cho nên chúng ta không ép buộc họ có cái suy nghĩ giống mình. Và cái khao khát được làm mẹ nó rất là lớn, khi mà chúng ta đã biết được tin là mình mang thai thì chắc chắn lúc đó cảm xúc trong chúng ta vào à khi mà biết được như vậy.

Và mình cảm thấy thật là may mắn khi mẹ đứa con mình đã xuất hiện trong cuộc đời của mình, và cũng chính vì có sự hiện diện của con mà mẹ mới cảm thấy được cái niềm hạnh phúc dâng trào đến mức nào. Bởi vì mẹ luôn khao khát được có một đứa con chào đời, và con là niềm hạnh phúc duy nhất của mẹ mẹ luôn luôn muốn bảo vệ con, nuôi nắng con thành người để sau này con trở thành một người con hiếu thảo, và thành công trong tương lai. Con cái chính là niềm hạnh phúc lớn nhất của cha mẹ, cho nên là dù là con trai hay con gái gì cũng xứng đáng được yêu thương, con nào thì cũng là đứa con của mình cho nên là chúng ta đừng có phân biệt là trai hay gái như vậy sẽ làm tổn thương con mình rất nhiều. Và cũng có rất là nhiều người chỉ cần có con thôi là đủ rồi, là trong họ cảm thấy hạnh phúc lắm rồi có đúng không các mẹ.