Điện thoại thời nay là rất phổ biến rồi, hầu hết các mẹ sinh con bây giờ thì đều đủ khả năng sắm cho mình 1 chiếc điện thoại có thể truy cập được mạng, vậy nhưng khi sinh bé xong mẹ cho bé tiếp xúc gần những thiết bị bắt sóng tốt vậy thì lại là không tốt cho bé đâu nhé. Với cấu trúc não của bé đang dần hoàn thiện khi ra ngoài bụng mẹ như vậy thì tiếp xúc với lực sóng mạnh và thường xuyên vậy thật sự sẽ ảnh hưởng tới quá trình não của bé phát triển đó nhé.

Vậy nên thời gian chăm bé với mẹ bỉm lúc trong cữ là rất dư thừa thời gian rảnh rỗi, mặc dù vậy mẹ cũng nên hạn chế dùng điện thoại khi gần bé để lướt facebook, xem phim hay nghe nhạc trong những lúc rảnh rỗi buồn chán 1 mình khi bé ngủ nhé để giữ an toàn cho bé yêu của mình nhé. Nếu buồn quá mẹ bỉm có thể chọn cách đọc sách cho chóng hết thời gian dư thừa của mình trong ngày nhé hay mẹ bỉm có thể lựa chọn thói quen nào khác để thay thế cho việc sử dụng điện thoại gần bé sẽ tốt cho bé hơn nhiều.

hình ảnh

Còn với mình những lúc bé ngủ thì mình cũng chọn cách ngủ theo hay dậy chuẩn bị bỉm sữa cho bé để bé thức dậy có đồ uống ngay không cáu gắt mẹ. Mình biết dùng điện thoại gần bé sẽ không tốt nên mình kiêng khem cho bé lắm, thà mình nhịn nhu cầu cá nhân của mình để con có được sự phát triển khoẻ mạnh còn hơn là để đến khi con bị sao rồi mới hối hận thì không kịp nữa.