Chẳng bao giờ mình có thể nghĩ rằng mình có thể rơi vào tình huống như bây giờ.Vợ chồng mình lấy nhau được 2 năm mà mình vẫn chưa có thai, chạy chữa đủ các nơi cuối cùng bao vất vả đã được đền đáp .Mình không bao giờ quên được những giọt nước mắt hạnh phúc của chồng khi anh nhìn thấy que thử thai hiện 2 vạch rõ nét.Anh ôm mình vào lòng và khuyên mình nghỉ ở nhà dưỡng thai.Vì khó mang thai và cơ thể mình cũng yếu nên mình cũng không đi làm được.

hình ảnh

Sinh bé trai đầu lòng xong mình kế hoạch và hai năm sau thì mình để tự nhiên nhưng mãi đến khi bé lớn được bốn tuổi mình mới có bầu thứ hai, lần này hành trình mang thai của mình đỡ vất vả và khỏe mạnh hơn.Mình cũng dự tính sau sáu tháng thì sẽ đi đặt vòng để kế hoạch.Cũng do chủ quan vì các lần trước phải một năm sau mới có kinh trở lại, nên sau khi sinh 9 tháng mà chưa có kinh lại mình cũng không đi kiểm tra.Đến khi mình có dấu hiệu nghén và tức ngực thì que thử thai lên hai vạch rõ nét

.Cầm que thử cho anh xem mà cảm nhận được sự lo lắng của anh.Mình biết anh thương mình nhiều, sau hai lần sinh thấy sức khỏe của mình giảm sút nên anh luôn giục mình đi kiểm tra để thực hiện các biện pháp tránh thai.Anh hỏi định quyết định như thế nào, anh không sợ vất vả chỉ lo cho sức khỏe của mẹ con mình.Thật sự mình bối rối lắm ,cũng chưa biết nên quyết định như thế nào.