Ở đây có ai gặp phải tình trạng con bị táo bón mà dùng đủ mọi cách vẫn chưa có kết quả tốt như em không? Con em bị táo bón nặng từ lúc 3 tháng tới giờ là 15 tháng rồi nhưng mẹ vẫn loay hoay tìm cách tốt nhất cho bé. Hồi con mấy tháng thì cứ ngu ngơ nghĩ là do sữa mẹ nóng (mẹ tích cực ăn đồ được cho là mát =))), rồi đổi sữa không hợp, phải massage bụng cho con,... Con lớn hơn 1 chút thấy bé ngại đi vệ sinh, phải 3-4 ngày mới đi nặng một lần, mỗi lần con rặn mặt đỏ au, mồ hôi nhễ nhại. Rồi vì đau quá nên con còn trốn, nhịn không đi vệ sinh, con tắc đường ra còn mẹ thì bế tắc không biết làm thế nào.

Em bế con đi khám, cứ nơi nào người ta mách là bế đi, khám tư cũng có, khám ở viện cũng có. Siêu âm, chụp Xquang bao lần nhưng vẫn chung một kết luận : “Cho con uống nhiều nước, ăn thêm rau và dùng men vi sinh bổ sung”.

Ngặt nỗi là đến bây giờ khi đã kinh qua 10 loại men, xơ thì chưa loại nào “yêu lâu” được với anh con dzai của em. Từ loại trong nước đến nhập khẩu Pháp, Nga, Bỉ, Hàn,… từ 500 - 1tr đều không quá 1 tháng chàng lại nhờn, táo lại quay lại. Hôm vừa rồi bế con đi họp hội mẹ bỉm sữa, được mấy mẹ chỉ cho sản phẩm InfaBiotix của Anh Quốc nên em muốn tìm hiểu trước khi cho con dùng, tránh như các lần trước. Những mẹ nào thật sự đã dùng infabiotix hay có cách nào giúp con hết táo bón review giúp em được không ạ? Các mẹ cứu em với chứ mỗi lần con đi vệ sinh nhìn khổ thân lắm. Em để tạm cái ảnh sản phẩm mà em mới search được nhé.

hình ảnh

hình ảnh
hình ảnh