Làm mẹ là thiên chức cao cả lắm đó ạ, khi lần đầu được làm mẹ cảm xúc của mình nó cũng bồi hồi khó tả sao ý chỉ biết là mình rất vui rất vui khi biết tin con yêu đến với mình. Mỗi ngày mình thường trò chuyện tâm sự cùng con rất nhiều, nhiều lúc nghe mình nói xong con yêu cử động rất là nhiều, không biết con yêu lúc đó có hiểu được lời nói của mình không nữa nhưng mình lại thấy vui vì thấy được con phản ứng như vậy.

hình ảnh

Sau tháng ngày mong mỏi, con yêu cũng cựa mình muốn ra khỏi bụng mẹ, khi đó mẹ thực sự rất là đau. Trong phòng chờ sinh có rất nhiều người, mỗi người đau theo 1 kiểu không ai giống ai, nhưng với mẹ, mẹ cố gắng nằm thu gọn trên giường chịu đựng những cơn đau tới đau quá, khiến cho nước mắt mẹ tuôn rơi, mẹ biết con cũng không muốn làm mẹ đau đến vậy mà là quy luật sinh nở mẹ cần phải trải qua thôi, nhớ lúc đó con tuột khỏi bụng mẹ cảm giác nhẹ bâng rất là thoải mái, tiếng khóc nhỏ khàn khàn của con khi nằm úp trên bụng, cảm giác hơi ấm áp từ con yêu truyền sang khiến cho người làm mẹ khó có thể quên được cảm giác khi ấy. Muốn ôm lấy con yêu trong lòng, mà khi đó mẹ mệt quá thiếp đi lúc nào không hay, cho đến khi tỉnh dậy nụ cười nở trên môi mẹ khi được nhìn thấy con yêu bên cạnh mẹ, cám ơn con đã đến bên mẹ.