Việc giảm trí nhớ sau sinh không thuyên giảm mà thậm chí ngày càng tệ hơn. Đấy là một sự thật khá đau lòng, chúng ta quên sau khi sinh là do sinh xong ngủ nghỉ không đủ, mất nhiều máu, ăn uống không đủ chất dinh dưỡng.

Bạn có thể bổ sung các thực phẩm giàu omega, như cá hồi, cá biển, dầu cá, gan cá nhưng cách này cũng không hiệu quả lắm đâu. Quan trọng nhất là khi làm việc bạn cần cầm thêm một quyển sổ, một cây bút để ghi lại những thứ mà bạn sợ sẽ quên.

Nấu ăn thì sắm 1 cái đồng hồ hẹn giờ với âm thanh thật to, để nhỡ khi mà bạn nghĩ mình sẽ đi vào nhà thay cái quần rồi ra trông tiếp nồi cá kho, rồi xong lại thấy cái quần không hợp lắm lại thay cái váy, sau đó đến trang điểm xịt nước hoa bla bla.

Ngoài ra còn 1 cách nữa là bạn hãy nói ra khỏi mồm những việc bạn sắp định làm, như thế bạn sẽ nhớ lâu hơn đấy, còn cứ nghĩ thầm thầm trong đầu thì chắc là sẽ quên ngay sau khi nhìn ra ngoài cửa sổ, lại thấy 1 chú chim đang nhảy trên cành cây, xa kia là bầu trời thật đẹp, trời đẹp thế này thì đi ra ngoài mua sắm 1 chút là tuyệt nhất, bla bla .Hy vọng những điều này sẽ giúp được bạn vì mình cũng bị như bạn sau khi sinh xong thì trí nhớ mình giảm đáng kể nhanh quên lắm:<<