hình ảnh

Vấn đề chăm sóc da mặt hằng ngày là một việc thiết yếu, đặc biệt là rất cần thiết cho các chị em phụ nữ, vậy làm sao để chăm sóc da một cách tốt nhất? chắc hẳn bạn cũng đã biết rồi đó là sử dụng ngay máy rửa mặt nhé!

Nhưng mình thấy trên thị trường có khá nhiều loại máy khác nhau, khiến mình ‘lúng túng” trong việc lựa chọn, nhưng qua tìm hiểu mình đã phát hiện ra một mẫu máy rất “xịn sò” đó là máy rửa mặt Emmie.

Lúc đầu mình cũng không tin đây là mẫu máy chất lượng đâu, nhưng sao khi review máy rửa mặt Emmie này xong thì mình cảm thấy đánh giá của mình là đúng.

Vậy bạn hãy cùng mình xem sự thật máy rửa mặt Emmie có tốt không, máy rửa mặt Emmie của nước nào ngay nhé,…

Review máy rửa mặt Emmie

Mình cũng giống như bạn lúc đầu mới biết về sản phẩm nhưng không biết phải đánh giá máy rửa mặt Emmie qua tiêu chí nào để khẳng định đây là một sản phẩm tốt, nhất là sợ mua lầm, hiểu được băn khoăn của bạn nên mình sẽ review máy rửa mặt Emmie “thật có tâm” bạn tham khảo nhé!

Máy rửa mặt Emmie của nước nào?

Không biết bạn có bất ngờ không chứ mình thì hơi bị ngạc nhiên luôn đấy khi review máy rửa mặt Emmie thì được biết sản phẩm thuộc công ty Happy Skin, chuyên sản xuất các sản phẩm chăm sóc da và làm đẹp tại Việt Nam.

Bất ngờ ở chỗ là người thành lập lại là một blogger nổi tiếng, nói ra chắc hẳn bạn cũng sẽ biết ngay thôi, không ai khác đó là Emmi Hoàng.

Nhiều bạn thắc mắc khi sản phẩm có để “sản xuất tại Trung Quốc” sao lại nói thương hiệu Việt Nam, vậy máy rửa mặt Emmie của nước nào?

Là vì gia công ở Trung Quốc nhưng theo mình được biết thì sản phẩm vẫn áp dụng công nghệ của Happy Skin Việt Nam.

Nên mình review máy rửa mặt Emmie thấy sản phẩm có nguồn gốc xuất sứ rõ ràng nên bạn có thể yên tâm đặt niềm tin dùng nhé, sẽ không bị lầm đâu.

Hơn nữa thêm một điểm cộng khi tìm hiểu máy rửa mặt Emmie có tốt không theo nhà sản xuất thì hãng đã đạt được một vài chứng nhận an toàn, chất lượng cao nhất như:

• Tiêu chuẩn FDA: đây là một tiêu chuẩn kiểm định chất lượng rắt rau nhất tại Hoa kỳ (bạn tham khảo thêm về FDA tại đây).
  • Tiêu chuẩn CE: đây là chứng nhận để sản phẩm được xuất khẩu sang châu âu (bạn tìm hiểu thêm về CE tại đây).
  • Tiêu chuẩn IPX7: đây là tiêu chuẩn chống nước trên thiết bị điện.
  • Tiêu chuẩn RoHS: đây là tiêu chuẩn kiểm soát chất độc hại trong sản phẩm (bạn tìm hiểu tại đây).

Máy rửa mặt Emmie có tốt không?

review máy rửa mặt emmie

Máy được thiết kế nhỏ gọn, dễ sử dụng, an toàn cho da

Trong phần này bạn hãy cùng mình tìm hiểu và review máy rửa mặt Emmie qua từng chi tiết trên sản phẩm, xem máy có gì đặc biệt nha.

Kiểu dáng thiết kế bên ngoài: Điểm đầu tiên khi tìm hiểu máy rửa mặt Emmie có tốt không mà mình thấy thích ở chiếc máy này là có kiểu dáng vô cùng nhỏ gọn luôn, cứ tưởng là máy thì sẽ lớn, bạn chỉ cần cằm nắm một tay thôi.

Mặt sau của máy là những điểm chạm có lớn và nhỏ luôn, phần điểm chạm lớn giúp bạn rửa sạch vùng da khó rửa như cạnh mũi, khóe mắt, cằm.

Mặt trước có nhiều đường sóng có tác dụng để massage và bạn để ý thấy một cái lỗ nhỏ đó là lỗ sạc chống nước chuẩn IPX7. Hai bên là các phím điều chỉnh chế độ rung, mình thấy khá thích phần này, nó sẽ giúp bạn tránh nhấn nhầm khi đang sử dụng.

Chất liệu bộ phận máy: Vì đây là sản phẩm chăm sóc da nên khi review máy rửa mặt Emmie mình hơi lưu ý vào phần này và cũng chính yếu tố này đã làm nổi bật Emmie.

Lúc đầu mình cũng khá băn khoăn không biết máy sử dụng chất liệu gì có an toàn cho da không? khi tìm hiểu thì mọi băn khoăn suy nghĩ “đã tan biến“.

Khi được biết máy sử dụng loại silicone thế hệ mới, đây là một loại chất liệu có độ an toàn cao nhất, không làm ảnh hưởng đến làn da khi sử dụng lâu dài, ngoài ra nó còn có khả năng tự ngăn ngừa vi khuẩn tích tụ nữa.

Công nghệ được áp dụng: Máy làm sao để làm sạch da và chăm sóc da hiệu quả? bởi mình được biết máy chăm sóc da bằng cách sử dụng cộng nghệ rung ở tần số cao.

Một điểm đặc biệt mà mình thấy khi reivew máy rửa mặt Emmie đó là nếu so với các mẫu máy khác thì sản phẩm có tới 7 mức độ rung khác nhau lên tới 2100 – 8000 lần/phút, khi sử dụng máy bạn hoàn toàn có thể tùy chỉnh mức rung phù hợp với làn da của mình.

Mình đánh giá máy rửa mặt Emmie sau khi bạn tùy chỉnh lần đầu xong, lần sau bạn không cần chỉnh nữa vì máy đã tự động lưu lại mức mà bạn đã chọn rồi.

Độ an toàn khi sử dụng: Mình thấy một số thường sử dụng máy rửa mặt thấy thoải mái và êm quá nên thường dùng hơi lâu, việc này sẽ làm ảnh hưởng đến tình trạng của da, cách tốt nhất là bạn chỉ có thể tự canh giờ thôi.

Nhưng với máy rửa mặt Emmie thì không cần nữa nha, máy sẽ tự động ngắt sau khoảng 1 phút khi đang sử dụng, giúp nhắc nhở bạn tránh làm tổn thương đến da, đây là một điểm cộng dành cho máy khi đánh giá máy rửa mặt Emmie có tốt không.

Nhưng nếu da bạn nhiều chất dầu, thuộc típ da dầu thì có thể bấm nút nguồn và sử dụng máy tiếp, nhưng không nên sử dụng quá lâu nha.

An toàn khi sử dụng: Thông thường khi sử dụng máy rửa mặt bạn sẽ có một chút “phòng bị” vì sợ máy bị vô nước sẽ bị hỏng, nhưng khi review máy rửa mặt Emmie bạn không cần phải lo vì hết.

Như bạn đã tìm hiểu ở phần trên thì Emmie đã có chứng nhận tiêu chuẩn IPX7, có khả năng chống nước cao, theo nhà sản xuất thì “chịu được dưới độ sâu 1m trong khoảng 30 phút“.

Mình thấy dựa vào điểm này, nếu bạn thấy máy hơi bẩn sau khi sử dụng thì bạn hoàn toàn có thể rửa máy dưới vòi nước sạch được luôn nha, còn cổng sạc của máy bạn cũng đừng lo “sẻ không bị vô nước đâu“.

Thời gian sử dụng máy: Với các mẫu máy rửa mặt thông thường chỉ sử dụng được khoảng vài lần sau một lần sạc thôi, rất bất tiện nếu đang sử dụng giữa chừng mà lại hết pin hay mang theo đi dã ngoại, du lịch cũng chẳng được.

Vì vậy để đánh giá máy rửa mặt Emmie có tốt không bạn nhớ tìm hiểu dung lượng pin nha, xem có sử dụng được lâu không?

Thật hay khi mình được biết dung lượng pin của máy Emmie lên tới 450mAh, thời gian sạc khoảng 2,5 tiếng, bạn có thể sử dụng lên tới vài tháng chỉ với một lần sạc thôi.

Cách sử dụng và vệ sinh: Với chiếc máy rửa mặt nhỏ gọn như vậy thì cách sử dụng có dễ không? đương nhiên là dễ rồi, bạn chỉ cần bật nút nguồn và chọn mức rung phù hợp, sau đó đưa máy lướt nhẹ trên da thôi.

Với các phím bấm ở hai bên máy giúp bạn thao tác dễ dàng, mình review máy rửa mặt Emmie thấy đây là một điểm cộng cho sự tinh tế của Emmie nha.

Máy có tiêu chuẩn chống nước nên bạn có thể thoải mái vệ sinh máy bình thường, không cần phải lo sợ bị vô nước, ảnh hưởng đến độ bền của máy.

Máy rửa mặt Emmie ưu nhược điểm

Với một sản phẩm nào cũng vậy sẽ có ưu và nhược điểm riêng của chúng tùy vào cảm nhận, đánh giá riêng của mỗi bạn, tuy nhiên theo gốc nhìn chung khi review máy rửa mặt Emmie có nhiều ưu điểm tiện ích hơn là nhược điểm.

Ưu điểm:

• Mình review máy rửa mặt Emmie thấy máy có kiểu dáng xinh xắn, nhỏ gọn, nhìn là có thiện cảm ngay.
  • Chất liệu máy rất tốt, an toàn cho da, bạn có thể yên tâm sử dụng lâu dài được.
  • Khả năng chăm sóc da của máy được nhiều bạn đánh giá cao và cảm thấy hài lòng.
  • Máy có nhiều rung khác nhau, bạn có thể dễ dàng tùy chỉnh mức rung phù hợp với làn da của mình, không sợ làm tổn thương da.
  • Máy có tính năng tự động ngắt thông minh, nhắc nhớ bạn khi bạn sử dụng máy quá lâu.
  • Dung lượng pin máy lớn, bạn có thể sử dụng dài hạn chỉ sau một lần sạc, bạn có thể mang theo đi du lịch, dã ngoại.
  • Cách sử dụng đơn giản, bạn không cần phải là người quá rành về công nghệ vẫn sử dụng được.
  • Điểm hay ở máy là nhiều bạn đã trải nghiệm cho biết khi hoạt động máy không hề có tiếng ồn, nghe dễ chịu lắm.

Nhược điểm:

• Mình đánh giá máy rửa mặt Emmie hơi nhỏ gọn nên nếu bạn là người mới sẽ hơi cầm không quen tay, cần dùng thêm vài lần nữa để tạo thói quen.
  • Nếu nhiều thành viên sử dụng chung máy, máy sẽ hết pin nhanh, bạn cần để ý nha.
  • Máy chỉ thích hợp dùng khi bạn đã tẩy trang, rửa mặt rồi, hiệu quả mới được cao nhất.

Nguồn: https://noitincay.com/review-may-rua-mat-emmie/