Nồi chiên không dầu là một đồ dùng không thể thiếu trong trong mỗi gia đình Việt hiện nay, đặc biệt là đối với những bạn yêu thích làm bếp. Nhưng trên thị trường hiện nay, nồi chiên không dầu có mẫu mã, thương hiệu và giá thành đa dạng, làm bạn không biết nên lựa chọn tin dùng nồi chiên hãng nào tốt nhất, phù hợp với nhu cầu sử dụng của gia đình mình.

hình ảnh

Bạn không nên lo lắng, vì trong bài viết này, mình sẽ cùng bạn tìm hiểu và đánh giá một cách chi tiết nhất nhé!

Nồi chiên không dầu là gì?

nồi chiên không dầu hãng nào tốt

Nồi chiên không dầu hay còn gọi là nồi chiên chân không – là một trong những đồ dùng nhà bếp được nhiều gia đình Việt lựa chọn tin dùng hiện nay bởi:

• Thiết bị giúp bạn giải quyết được nỗi lo âu về dầu mỡ, bảo đảm sức khỏe cho người sử dụng.  Đặc biệt, thiết bị còn giúp khắc phục việc chiên dầu văng tung tóe so với cách chiên truyền thống.
  • Nồi giúp giảm thiểu từ 70 – 80% lượng dầu mỡ có sẵn các loại thực phẩm. Nhờ đó giúp món ăn thơm ngon, ăn không ngán.

Ngoài khả năng chiên, rán thực phẩm cơ bản, nhiều dòng nồi chiên cao cấp còn có thể sử dụng để nướng hay làm bánh. Đặc biệt, giúp bạn làm nóng lại các món như bánh mì, pizza,… thì nồi chiên không dầu chắc sẽ giúp bạn ngon miệng hơn.  

Tại sao nên mua nồi chiên không dầu các hãng nổi bật?

Mình nghĩ khi bạn lựa chọn mua nồi chiên không dầu hãng nào tốt thì những sản phẩm của những thương hiệu nổi bật sẽ được bạn ưu tiên để lựa chọn tin dùng. Có nghĩa là bạn đã chấp nhận một mức giá trung bình trở lên cho một sản phẩm làm bếp.

Cái gì nó cũng có cái giá của nó, để bạn có thể yên tâm lựa chọn hơn thì hãy cùng mình điểm qua những lợi ích mà các sản phẩm này mang lại.

• + Bởi các hãng này có các sản phẩm cao cấp, độ bền và độ thẩm mỹ cao được nhiều người tiêu dùng đánh giá và lựa chọn.
  • + Công suất hoạt động cũng như hiệu quả sử dụng được tối ưu một cách tốt nhất, đảm bảo cho việc nấu/nướng được an toàn và món ăn sẽ đạt yêu cầu.
  • + Có nhiều chế độ nấu/nướng được cài đặt sẵn, tích hợp các tính năng hiện đại giúp bạn tiết kiệm công sức và thời gian
  • + Dễ dàng thay lắp, vệ sinh mà không ảnh hưởng đến tuổi thọ của sản phẩm

Cuối cùng là chế độ bảo hành cực tốt từ phía nhà sản xuất, một số sản phẩm có thể lên tới từ 24-36 tháng.