Nước tẩy trang được xem là sản phẩm làm sạch da không thể thiếu của chị em, nhất là hội thích makeup. Nhưng không ít người hiểu nhầm rằng chỉ dùng kem chống nắng thì không cần tẩy trang. Bạn nên dùng sản phẩm tẩy trang kể cả khi chỉ bôi kem dưỡng da và kem chống nắng đấy.

Để tẩy trang, có nhiều dòng sản phẩm có thể giúp chị em, như dầu, sáp, khăn giấy…tuy nhiên nước tẩy trang là một trong số những phương pháp nhẹ dịu và thân thiện với làn da nhất. 

Tìm hiểu về nước tẩy trang

Chị em nào quan tâm đến skincare chắc chắn sẽ biết, trong bước làm sạch thì sữa rửa mặt không thôi là chưa đủ, nước tẩy trang sẽ là trợ thủ đắc lực, có tác dụng loại bỏ lớp trang điểm, kem chống nắng, bụi bẩn, dầu nhờn trên da và sâu trong lỗ chân lông.

Sửa rửa mặt chỉ có thể làm sạch được lớp bụi, dầu nhờn nằm trên bề mặt da. Nếu có thêm nước tẩy trang thì da sẽ được làm sạch sâu bên trong, đánh bay lớp trang điểm, bã nhờn và dầu nằm trong các lỗ chân lông. Phương pháp làm sạch kết hợp sản phẩm tẩy trang và sữa rửa mặt được gọi là phương pháp làm sạch 2 lần (double cleansing).

nước tẩy trang

Không ít chị em bỏ qua bước dùng sữa rửa mặt sau khi tẩy trang bằng nước tẩy trang. Đây là thói quen không tốt, lâu dài sẽ ảnh hưởng đến làn da. Sữa rửa mặt sẽ là bước làm sạch để lấy đi lớp bụi bẩn và trang điểm còn sót lại, đồng thời làm sạch các chất có trong nước tẩy trang đang nằm trên da.

Có phải ai cũng nên dùng nước tẩy trang?

Nước tẩy trang được đánh giá là dễ dùng và lành tính hơn dầu hay sáp tẩy trang, tuy nhiên cần chọn lựa kỹ để sản phẩm phát huy tác dụng, không gây mụn hay làm khô da. Hãy xem kỹ bảng thành phần của sản phẩm và chọn loại phù hợp với loại da của bạn. Ví dụ như chị em da nhạy cảm thì cần tìm đến các sản phẩm có nguồn gốc tự nhiên, lành tính và có nhãn sensitive, dành cho da nhạy cảm dễ kích ứng. Da dầu và da khô cũng dễ dàng tìm được sản phẩm phù hợp với mình.

Bên cạnh đó nước tẩy trang chỉ thích hợp để làm sạch lớp trang điểm nhẹ hoặc lớp dưỡng da như kem chống nắng. Chị em nào thường xuyên trang điểm đậm, dùng các sản phẩm chống nước (waterproof) thì cần dùng dầu hoặc sáp tẩy trang để có thể làm sạch hoàn toàn các chất trang điểm trên da chị em nhé. Nếu vẫn thích kết cấu dạng nước thì hãy chọn sản phẩm có 2 lớp nước và dầu, khi dùng thì lắc đều lên sẽ có thể làm sạch gần như hoàn toàn lớp trang điểm lâu trôi.

Có phải ai cũng nên dùng nước tẩy trang

Mẹo giúp chị em dùng nước tẩy trang đúng nhất

Mình học được cách dùng nước tẩy trang rất đơn giản dễ nhớ này, nên chia sẻ với các chị em quan tâm nè.

Bước 1: Làm ẩm da bằng khăn ẩm để da mềm ra, dễ tẩy trang và giảm các ma sát quá mạnh trên da. Nếu da bạn không quá nhạy cảm thì có thể bỏ qua bước này nha.

Bước 2: Dùng bông tẩy trang để thấm nước tẩy trang và thao tác. Hãy kẹp bông tẩy trang vào ngón trỏ và lau nhẹ nhàng theo chiều từ dưới lên trên, từ trong ra ngoài. Hãy di chuyển bông kỹ càng hơn ở các vùng như hai bên cánh mũi, hốc mắt, vùng dưới môi, đường chân tóc các bạn nhe, các khu vực này dễ bị bỏ sót lắm.

Bước 3: Làm sạch da bằng sửa rữa mặt và toner (nếu thích). Bước dùng sữa rửa mặt là bắt buộc để cuốn đi hết chất dơ, cặn trang điểm và hóa chất từ nước tẩy trang đang lưu lại trên da. Các chị em nhất định không bỏ qua bước này nhé.

7 chai nước tẩy trang giá cực tốt cho chị em sắm ngay để da luôn sạch khỏe

Chị em nào chuẩn bị hết nước tẩy trang hãy tranh thủ sắm ngay vài em đang có giá giảm cực hời này nhé. Mình thấy hội mê làm đẹp đang săn lùng dữ lắm nên chia sẻ với các chị em đây.

1. Nước tẩy trang làm sạch micellar cho da nhạy cảm Bioderma Sensibio H2O 500ml

Chắc dân mê skincare không ai là không biết em Bioderma Sensibio H2O màu hồng quen thuộc này nhỉ. Sản phẩm này được nhiều người dùng đánh giá là rất lành tính, không chứa cồn, không chứa chất tạo màu, tạo mùi, không có dầu. Dùng nước tẩy trang Bioderma này không hề làm da khô bong tróc mà ngược lại còn giúp làm dịu các nốt mụn đang sưng đỏ đó chị em ơi. Ai đang mụn mà ngại dùng bông tẩy trang thì nên sắm ngay một em nhé.

Nước tẩy trang làm sạch micellar cho da nhạy cảm Bioderma Sensibio H2O 500ml

2. Nước tẩy trang HANAJIRUSHI siêu dưỡng ẩm không chứa dầu và cồn 380ml

Nước tẩy trang cho da dầu mụn HANAJIRUSHI có xuất xứ từ Nhật, chị em nào hay kẻ mắt mà không thích dùng dầu tẩy trang thì đừng chần chừ mà sắm ngay ẻm nhé. Vì nó có thể tẩy sạch được vùng viền mí mắt luôn. Dùng nước tẩy trang này còn giúp chị em tẩy tế bào chết nhẹ nhàng mỗi ngày, sẽ giúp da sạch và giảm mụn tốt lắm. Chưa kể em nó lại có thể dưỡng ẩm cho da nữa. Sản phẩm nước tẩy trang HANAJIRUSHI không màu, không mùi sẽ không gây kích ứng đâu, nhưng khi dùng nhớ cẩn thận không làm dây vào mắt nhé vì nó đắng lắm, sẽ làm cay mắt bạn đấy.

Nước tẩy trang HANAJIRUSHI siêu dưỡng ẩm không chứa dầu và cồn 380ml

3. Bộ nước tẩy trang giàu ẩm 3 trong 1 Su:m37 Skin Saver Essential Cleansing Water 400ml+100ml

Su:m37 Skin Saver Essential Cleansing Water có thiết kế đơn giản, sang chảnh lắm. Thiết kế này mang cảm giác thân thiện còn giúp mình dễ nhìn thấy sản phẩm bên trong. Nhiều chị em khen em này rất hợp do da nhạy cảm, dễ kích ứng vì làm sạch hiệu quả nhưng không hề gây khô ráp. Sản phẩm cam kết có thể thay thế 3 chu trình là tẩy trang, sữa rửa mặt, nước hoa hồng phù hợp mang đi du lịch, hoặc những ngày chị em bỗng làm biếng không muốn mất nhiều thời gian skincare cuối ngày. Giá tuy hơi cao so với các sản phẩm khác nhưng rất xứng đáng.

Nước tẩy trang giàu ẩm 3 trong 1 Su:m37 Skin Saver Essential Cleansing Water 400ml

4. Nước tẩy trang Eveline Hyaluron Clinic B5 dưỡng ẩm 3 trong 1 500ml

Một em nước tẩy trang giá sinh viên ngon bổ rẻ, chai 500ml to vật vã xài cực lâu nhé chị em. Nước tẩy trang Eveline Hyaluron Clinic B5 được đóng gói trong chai nhựa cao cấp trong suốt có thể nhìn được dung dịch tẩy trang bên trong, biết khi nào gần hết để tiếp tục mua em nữa nha chị em. Sản phẩm được nhiều chị em tin tưởng lựa chọn vì tẩy trang sạch mà không bị nhờn dính, tuy nhiên ai da khô nên cân nhắc vì có thể sẽ hơi bị khô da sau khi dùng. Một điểm lưu ý cho ai có làn da nhạy cảm là em này có mùi hương liệu nhé.

Nước tẩy trang Eveline Hyaluron Clinic B5 dưỡng ẩm 3 trong 1 500ml

5. Nước tẩy trang L’Oreal Revitalift Hyaluronic Acid 400ml (màu tím)

Nước tẩy trang L’Oreal có tới mấy dòng sản phẩm, cho từng loại da khác nhau. Loại màu tím được đánh giá xài rất đỉnh đó chị em ơi. Tẩy trang nhẹ nhàng, miết bông tẩy trang trên da mượt mà mà lấy sạch hết makeup luôn, dùng xong da ẩm mềm. Có chị comment là tẩy trang mà như thoa serum, cảm giác rất thư giãn. Nghe thích quá nên mình phải mua ngay một chai. Ai có da nhạy cảm như mình thì có thể nghiên cứu nha. Mà chai nước tẩy trang Loreal siêu đẹp này đang được bán cùng với kem dưỡng và serum nên ai tậu combo này là cực hời luôn.

Nước tẩy trang L’Oreal Revitalift Hyaluronic Acid 400ml (màu tím)

6. Combo 2 Nước Tẩy Trang Chacott Cleansing Water 500ml

Nước tẩy trang Chacott có thành phần “đẹp” vì toàn là các chất có chiết xuất từ thiên nhiên, từ những loại thảo dược quý nên an toàn và nhẹ dịu với làn da nhạy cảm nhất. Bạn này có kết cấu lỏng, trong suốt như nước, rất dễ thấm vào bông tẩy trang và làm sạch da một cách nhẹ nhàng. Nhiều chị em dùng rồi khen tấm tắc vì bạn này cấp ẩm thích lắm. Dùng xong là mềm mịn, thông thoáng rất thoải mái. Ẻm còn có mùi hương dừa thoang thoảng dễ chịu vô cùng. Điểm trừ chắc là giá hơi chát nên canh được đợt giảm giá tốt như vầy là phải chia sẻ ngay với chị em, tranh thủ vợt ngay combo về xài cả năm luôn nè. PhầnThis article is referenced content from https://chanhtuoi.com - Review nước tẩy trang Chacott mẫu mới có thực sự đáng tiền không? thông tin chi tiết in phía sau vì bằng tiếng Nhật nên sẽ hơi khó tham khảo.

Nước Tẩy Trang Chacott Cleansing Water 500ml

7. Bộ 2 nước tẩy trang Garnier Micellar Cleansing Water 400ml

Team mê màu vàng sẽ kết em này ngay vì màu sắc tươi sáng, nịnh mắt vô cùng. Chai nhựa có thiết kế nắp vặn chắc chắn hạn chế tình trạng đổ ra bên ngoài, điểm cộng so với chai nắp bật nhé chị em. Nước tẩy trang Garnier Micellar Cleansing Water không có mùi, tự nhiên và không gây kích ứng da. Hiệu quả làm sạch được đánh giá ở mức khá. Tuy nhiên vài người dùng thì có nêu ý kiến rằng nước tẩy trang có để lại cảm giác nhờn dính chút đỉnh trên da. Nên chị em nhớ đừng bỏ qua bước dùng sữa rửa mặt để làm sạch hoàn toàn da mặt nhé. Hãng cam kết dùng nước tẩy trang này sẽ làm sáng da tuy nhiên không phải ai cũng cảm nhận được sự thay đổi này.

nước tẩy trang Garnier Micellar Cleansing Water 400ml

Nước tẩy trang là sản phẩm quan trọng trong chu trình dưỡng da của các chị em. Dịp này bên cạnh giảm giá rất khủng, chị em hãy lưu ngay các voucher giảm 25k50k này để mua được sản phẩm chất lượng với giá tốt nhất nhé.

Xem thêm bài viết liên quan:

8 chai dầu tẩy trang đánh bay mọi lớp makeup cứng đầu mà bạn nhất định phải sở hữu

10 loại sữa rửa mặt cho da dầu mụn được chuyên gia khen ngợi chị em cần phải biết

9 máy rửa mặt làm sạch da chuyên sâu, se khít lỗ chân lông hiệu quả