hình ảnh

Chào bạn đến với bài review hộp cơm cắm điện Bear ngày hôm nay của Nơi Tin Cậy.

Trước khi đánh giá về sản phẩm này thì mình đã từng review khá nhiều về loại hộp cơm cắm điện này của nhiều thương hiệu khác nhau như Lock&lock, Chefman, Unie,…

Mình thấy hộp cơm cắm điện Bear có nhiều điểm đặc biệt, tiện lợi khi sử dụng và chất lượng khá tốt lại có giá thành phải chăng nên được nhiều người dùng ưa chuộng.

Vậy sự thật có mình chia sẻ không, hãy cùng mình tìm hiểu ngay nhé!

Hộp cơm điện Bear của nước nào?

Đầu tiên mình thấy có khá nhiều bạn băn khoăn không biết hộp cơm Bear của nước nào, xuất sứ từ đâu? vậy hãy cùng mình review hộp cơm cắm điện Bear qua phần này trước nhé!

Theo như mình review các sản phẩm khác của hãng Bear trước đó thì hộp cơm điện Bear là một sản phẩm thuộc Bear Electric Appliance, một công ty chuyên sản xuất các mặt hàng đồ gia dụng và thiết bị gia đình tại Trung Quốc.

Bạn cứ yên tâm tin dùng sản phẩm của thương hiệu này nha, bởi mình theo mình tìm hiểu đánh giá của người dùng khi trải nghiệm các sản phẩm của hãng thì đa số đều có đánh giá tích cực, cho rằng sản phẩm có chất lượng cao.

Hiện tại một số sản phẩm được nhiều người dùng Việt biết đến nhiều của hãng nồi nấu cháo chậm, máy nhồi bột, máy đánh trứng, máy nướng bánh mì,…

Ngoài có kiểu dáng thiết kế bắt mắt, hiện đại và chất lượng tốt thì điểm thu hút nhất và nổi bật của thương hiệu là hầu hết các mẫu sản phẩm có giá rất phải chăng, nếu không muốn nói là “rẻ” luôn.

Vậy nếu như bạn đã biết hộp cơm cắm điện Bear của nước nào rồi thì mời bạn cùng mình review hộp cơm cắm điện Bear sâu hơn một tí nhé, xem sự thật như thế nào?

Review hộp cơm cắm điện Bear có tốt không?

review hộp cơm cắm điện Bear

Cùng mình review hộp cơm cắm điện Bear xem sự thật nhé!

Như mình chia sẻ ở phần trên thì hộp cơm điện Bear có khá nhiều ưu điểm nổi bật, mang đến nhiều tiện lợi cho người dùng khi sử dụng, xứng đáng nằm trong số những mẫu hộp cơm bán chạy nhất hiện nay mà mình được biết.

1. Kiểu dáng đa dạng, tiện dụng

Mình nghĩ đây là ưu điểm nổi bật đầu tiên mà mình review hộp cơm cắm điện Bear, bởi mình thấy hầu hết các mẫu hộp cơm đều có thiết kế xinh xắn, gọn nhẹ cùng với tông màu trang nhã và sang trọng, rất được lòng chị em phụ nữ Việt.

Hơn nữa, hộp cơm cũng được thiết kế khá chắc chắn, từ 2 -3 tầng cho bạn thoải mái đựng thức ăn và cơm riêng biệt.

Bạn để ý thấy trên mẫu hộp cơm đều có thiết tay cầm tiện dụng, bạn có thể dễ dàng cầm nắm mang theo khi đi làm.

2. Chất liệu cao cấp, an toàn

Mình review hộp cơm cắm điện Bear thấy đa số các mẫu hộp cơm đều được làm từ chất liệu cao cấp, đảm bảo an toàn cho sức khỏe người dùng.

Với mẫu hộp cơm Bear được thiết kế vỏ ngoài bằng nhựa PP cao cấp, khả năng chịu nhiệt tốt, không phai màu. Bên trong là khay đựng và sửng hấp được làm từ chất liệu inox không gỉ hoặc nhựa cao cấp chịu nhiệt thôi.

Với được làm từ chất liệu như vậy thì mình đánh giá hộp cơm cắm điện Bear ở phần khâu vệ sinh sẽ khá dễ dàng, không tốn nhiều thơi gian.

3. Chức năng nấu đa dạng

Do đây là hộp cơm loại cắm điện nên các mẫu hộp cơm của Bear đều có chức năng nấu đa dạng, phù hợp cho bạn sử dụng nấu thức ăn khi xa nhà.

Như những hộp cơm thông thường khác ngoài có chức năng hâm nóng thức ăn thì hộp cơm Bear còn có thể nấu chín cơm, luộc rau, luộc thịt được luôn.

Nhiều chức năng nấu như vậy nhưng cách sử dụng thì khá đơn giản, với bảng điều khiển đơn giản bạn chỉ cần nhấn nút thôi là được. Đặc biệt đây là dạng hộp cơm hút chân không, giúp thức ăn không bị thiu và có mùi.

4. Khả năng gia nhiệt cực nhanh

Khi mình tìm hiểu và review hộp cơm cắm điện Bear qua đánh giá của người đã trải nghiệm sản phẩm thì thấy họ đánh giá hộp cơm của hãng Bear có khả năng gia nhiệt nhanh, nhờ vào phương pháp nấu cách thủy.

Ngoài ra, với phương pháp nấu này còn giúp thức ăn giữ lại được nhiều chất dinh dưỡng thiết yếu, cơm có vị ngọt tự nhiên.

Bạn có thể yên tâm khi một số mẫu hộp cơm sử dụng PTC truyền nhiệt giúp bạn tiết kiệm điện hiệu quả, nhưng gia nhiệt nhanh.

5. Phụ kiện đi kèm đầy đủ

Đây cũng là một điểm cộng mà mình review hộp cơm cắm điện Bear thấy ở sản phẩm có được, giúp bạn thuận tiện khi sử dụng hơn.

Khi một số mẫu hộp cơm cắm điện Bear có phụ kiện đi kèm đầy đủ như 2 khay inox, 2 nắp đậy hút chân không, 1 cốc đong, 1 dây nguồn, 1 bơm hút chân không.

Đặc biệt là trong sản phẩm có đi kèm theo cóc đong, bạn có thể dùng cóc đong này để đo được lượng nước phù hợp cho vào đáy hộp khi sử dụng và một số mẫu hộp cơm của hãng còn có thêm phần đế chống trượt nữa.

Nguồn: https://noitincay.com/review-hop-com-cam-dien-bear/