Các bạn có con năm nay chuẩn bị vào lớp 1 đã và đang chuẩn bị được những gì rồi? Mình cảm thấy sốt suột quá

Có mẹ nào như mình không? Có con chuẩn bị vào lớp 1 mà con vẫn chưa biết đọc, biết viết mới chỉ thuộc bảng chữ cái với làm các phép toán trong phạm vi 10, xem được đồng hồ theo giờ chẵn 1h, 2h, 3h,…mà vẫn không đi học lớp tiền tiểu học, không học hè hay học thêm nhà cô theo đúng chủ trương không dạy trước học trước.

Con chuẩn bị vào lớp 1 không học trước thì học cái gì?

Để ủn mông các mẹ có con năm nay vào lớp 1 và cũng là ủn mông chính mình, mình sẽ chia sẻ một số tài liệu cho những bạn nào để lại địa chỉ email bên dưới này nhé.

Bộ thứ nhất:

Math Grade 1: puzzle, quy luật, time, chuỗi số, quan hệ số lượng, kỹ năng cắt dán, các bài tập toán... nhiều lắm ạ

Logical thinking

Search hidden picture

Đặc biệt là bộ sách truyện chuyên về toán bằng tiếng anh rất hấp dẫn mà bạn nhà mình vẫn đọc hàng ngày.

Bộ thứ hai:

Các bộ giáo trình chuẩn bị cho con vào lớp 1 (tiếng việt, ghép vần, học đếm, cộng trừ, nhận diện hình khối,…..)

Bộ thứ ba: Cut&Paste (cá nhân mình rất thích bộ này vì bé có thể vừa học vừa chơi mà không cảm thấy chán nán như ngồi làm những bài học khô khan)

Language_Art,

maths,

science

Các bạn có tài liệu gì hay cùng chia sẻ để chúng ta cùng nhau có động lực tiếp tục hành trình cùng con phát triển toàn diện nhé