Nửa năm trước đây, tớ: cao 1m56, cân nặng 58kg (do tẩm bổ sau phẫu thuật), cu nhà tớ: 7 tuổi, cao 1m30, cân nặng 41.2kg (do tẩm bổ để tăng chiều cao và uống sữa dê tươi nguyên kem).:31:

Sau khi nghiên cứu trên mạng, sách vở, hỏi han đủ kiểu, tớ quyết tâm 2 mẹ con cần giảm cân :59:

- Tớ sử dụng sữa giảm cân Vinamilk (tuân thủ hoàn toàn theo chỉ dẫn), đói thì uống thêm sữa đậu nành không đường và ăn rau luộc, trái cây các loại. Hàng tối ngồi xem tivi hoặc đọc báo thì xoa ít kem tan mỡ bụng của Thorakao (rẻ hều, chưa đến 100K/lọ to vật vã), đeo thêm cái đai đánh mỡ bụng vào và đặt chế độ tự động (nó rung cho khoảng 30 phút).

- Con tớ: cho đi trung tâm dinh dưỡng khám, cân đong, đo, đếm, khám định kỳ 2 tuần/lần. Đổi sữa sang dùng sữa tươi Úc 99.9% fat free, ngày 1 ly sau bữa sáng. Mỗi bữa nửa chén cơm + rau, canh ăn xả láng + thịt nạc, cá, trứng, tôm, cua tương đối, chủ yếu luộc, hấp, hoàn toàn ko sử dụng dầu ăn và mỡ động vật.

2 mẹ con động viên nhau cùng thực hiện. Con tớ thích nhân vật Nam trong Bỗng dưng muốn khóc. Theo cu cậu thì Nam cao, đẹp trai ... nên Trúc yêu. Còn Hiều thì vừa lùn vừa mập nên Trúc chê. Vậy là, một là con sẽ đẹp trai như Nam, hai là con sẽ lùn và mập như Hiều. Vậy là con tớ muốn được giống như Nam. Ngoài ra tớ cho con tớ đi tập bóng rổ và bơi hàng ngày.

Sau 3 tháng, tớ còn có 50kg, vòng eo giảm được 12cm, con tớ còn 35 kg. Bác sĩ bảo con tớ vẫn thừa cân nhưng cả bố và mẹ thấy nhìn con đã ổn nên không cần giảm thêm. Tớ đã stop chế độ giảm cân lại và trở về chế độ ăn uống bình thường. Tất nhiên đó là chế độ ăn uống lành mạnh, nhiều rau xanh, trái cây, ít dầu mỡ. Con tớ vẫn uống 1 ly sữa tươi sau bữa sáng nhưng tớ đã đổi sang hi canxi.:102:

Sau 2 tháng, tớ giảm tiếp 2kg và giữ cân nặng đó đến tận bây giờ. Còn cu nhà tớ vẫn 35kg.

Bố cháu ăn thức ăn tớ nấu trong thời gian đó cũng thấy tự nhiên giảm đi 3kg và bụng bia nhỏ hẳn :31:

:Applause::Applause:Vote cho sữa giảm cân Vinamilk, tự vote cho thực đơn mẹ nghĩ ra :Laughing::Laughing: