Mạn phép BĐH WTT cho em xây 1 ngôi nhà ở box này với mục đích ghi lại và cổ vũ em trong chuyện diet đầy gian khổ này ^^

Em biết WTT từ năm ngoái cơ nhưng chỉ vào để nghe ngóng thôi. Sau 1 loạt kế hoạch diet thất bại, rồi lại quyết tâm rồi lại thất bại lần nữa, em đã nghĩ rằng cả đời này mình cũng không thể nào có số cân mơ ước được... Cho đến hôm nay thì em quyết định xây nhà, và bắt đầu lại từ đầu.

Em năm nay 22 tuổi, đang là sinh viên và cũng là năm cuối rồi. Chiều cao cho phép em không tiết lộ nhưng số cân nặng hiện tại là 69 kg ạ, haha, em nhiều khi chợt nghĩ không biết có cô gái hai mươi mấy nào mà có số cân kinh khủng như em không nữa. Em cũng nghĩ sắp ra trường, kiếm việc làm rồi không thể để tình trạng này kéo dài như vậy được nữa. Thôi thì dù trễ, nhưng còn hơn là không có sự bắt đầu. Em sẽ update tình hình diet của em mỗi ngày 1 lần trong topic này, và các chị em nào muốn tham gia cùng ghi nhật kí với em thì welcome ạ ^^

07 Oct 2010: Week 1, Day 1

Getting Started

69 Kg

Do đêm qua thức khuya đọc sách nên em dậy trễ, skip luôn bữa ăn sáng và hậu quả của nó là trưa ăn khá nhiều... Tối em chỉ ăn trái cây, đi bộ 30 phút và quyết tâm hôm nay sẽ đi ngủ sớm lúc 10h30.

Tuyệt đối không ăn junk food

Không uống nước ngọt và nước có gas

Có 1 cái cân để theo dõi cân nặng: Em xài cân Nhơn Hòa của gia đình dùng để cân gạo

Tập thể dục mỗi ngày 1 tiếng

Trước mắt là như thế đã, còn lại từ từ em sẽ bổ sung sau. Trong cuốn sách em đang đọc có 1 câu rất hay, em tặng cho các chị trong đây và cả chính em nữa: Don't expect miracles but know that if you keep going, they will happen! Believe in your self! ^^