Các thành viên webtretho thân mến

Sau hơn 2 tuần hoạt động cùng chương trình GLTT "Giải pháp ngăn rụng tóc chuyên biệt cho Nam và Nữ"
với sự đồng hành của BTC_VitHair_Plus và webtretho đã nhận được rất nhiều câu hỏi hay và ý nghĩa của thành viên.

BTC_VitHairPlus cùng các bác sĩ đã cố gắng trả lời hết tất cả các câu hỏi thành viên gửi đến và lựa chọn ra những câu hỏi đặc biệt nhất có thể đem đến những thông tin hữu ích cho các thành viên. Đồng thời những câu hỏi này sẽ dành được một phần quà từ BTC chương trình.

1. mingzhu

Mình chỉ bị rụng tóc nhiều ở 2 bên trán tạo thành chữ M, chỗ đó tóc mọc ít hoặc không mọc dài được, mình tìm hiểu thì đây là dấu hiệu của hói. Vậy mình có thể dùng Vithair để cải thiện được tình hình không? hoặc mình nên bổ sung chất gì? cảm ơn BTC

Bác sĩ trả lời

Chào bạn,Hói đầu chủ yếu là do nguyên nhân nội tiết tố nam và di truyền. Dưới tác động của enzym 5-α reductase, testosterone sẽ biến đổi thành dihydrotestosterone (DHT). Khi đó DHT sẽ gắn vào các receptor trên nang tóc ngăn cản nang tóc hấp thu các dưỡng chất cần thiết, nang tóc sẽ dần co rút lại, tóc sẽ dần yếu đi và rụng. Vit Hair Plus Men có tác dụng ức chế enzyme 5-α reductase, giúp giải quyết đúng nguyên nhân chủ yếu gây hói đầu ở nam giới. Vì vậy, bạn có thể sử dụng Vit Hair Plus Men đều đặn mỗi ngày có thể giúp bạn cải thiện được tình trạng trên.Cám ơn.

2. ryna.quynh

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại thuốc để trị rụng tóc, hãng nào cũng quảng cáo rất nhiều điều đặc biệt khiến người tiêu dùng phải choáng váng khi muốn chọn mua một SP phù hợp. Quý công ty cũng như các chuyên gia vui lòng chia sẻ VitHair Plus có ưu điểm gì nổi trội?Và bên cạnh đó, sau khi ngưng uống thuốc thì tóc có bị rụng trở lại không?Xin cảm ơn quý công ty & các chuyên gia.

Bác sĩ trả lời

Chào bạn,Ưu điểm của dòng sản phẩm Vit Hair Plus là có 2 sản phẩm ngăn rụng tóc chuyên biệt cho Nam và Nữ. Thực tế lâm sàng đã cho thấy ở Nam giới rụng tóc chủ yếu là do hormon sinh dục nam, nhưng ở nữ giới rụng tóc hoàn toàn không giống với nam giới và hormone sinh dục nam đóng một vai trò không rõ ràng trong cơ chế gây bệnh. Các nghiên cứu gần đây cho thấy sự suy yếu ở kênh Potassium đóng một vai trò quan trọng trong quá trình rụng tóc ở nữ giới. Do vậy, các nhà nghiên cứu của Galien đã xây dựng sản phẩm phù hợp với từng giới nhằm mang đến hiệu quả tốt nhất.Vit Hair Plus giải quyết từ gốc các vấn đề của rụng tóc nên khi đạt được hiệu quả mong muốn mà ngưng sử dụng sản phẩm thì tóc sẽ không rụng lại như cũ. Tuy nhiên bạn cần chú ý bổ dung dinh dưỡng đầy đủ và tránh những tác nhân gây hại đến tóc.Cám ơn.

3. ANHCHUC

Em thấy đa phần Nam giới cứ đến độ tuổi 40 là tóc bắt đầu rụng nhiều. Sử dụng viên uống chống rụng tóc như thế nào để ngăn chặn tình trạng rụng tóc ở nam giới

Bác sĩ trả lời

Chào bạn,Có khoảng 95% trường hợp rụng tóc ở nam giới là do hormon sinh dục nam. Dưới tác động của enzym 5-α reductase, testosterone sẽ biến đổi thành dihydrotestosterone (DHT). Khi đó DHT sẽ gắn vào các receptor trên nang tóc ngăn cản nang tóc hấp thu các dưỡng chất cần thiết, nang tóc sẽ dần co rút lại, tóc sẽ dần yếu đi và rụng. Bạn nên sử dụng các viên uống ngăn rụng tóc có thành phần có thể ức chế được hoạt tính của enzyme 5- α redutase.Cám ơn.

4. thuythumattrang12382

Gia đình em từ bà đến mẹ và các dì cứ tầm 20 mấy tuổi trở đi là rụng tóc. Tóc rụng nhiều dần đến già thì còn có tí. Các bác trai thì bị hói. Bác sĩ do em hỏi mình có cách này khắc phục chuyện này không? Chân thành cảm ơn?

Bác sĩ trả lời

Thân chào bạn,Bình thường thì lúc nào tóc cũng phải rụng, ai cũng vậy, tuy nhiên số lượng tóc rụng khoảng từ 50 đến 80 sợi mỗi ngày và tóc vẫn mọc lại là bình thường. Theo tuổi tác, số lượng tóc mọc lên không còn nhiều như xưa là do tình trạng lão hóa chung của cơ thể, thường thì rụng tóc do lão hóa bắt đầu từ sau tuổi 30, nặng thêm khi có tình trạng stress, mất ngủ, kiêng ăn, suy nhược và bệnh lý toàn thân.Đối với tình trạng hói ở nam thì lại liên quan đến nội tiết tố DHT, vì thế để khắc phục tình trạng rụng tóc do lão hóa cần tặng cường bổ sung dưỡng chất cho cơ thể, chống lão hóa, hạn chế các rối loạn về tâm lý, tránh lo âu, căng thẳng, ngủ đủ giấc. Bên cạnh đó bổ sung những viên uống nuôi dưỡng tóc chuyên biệt. Đối với nam, ngoài những biện pháp trên, chú ý lựa chọn viên uống nuôi dưỡng tóc dành riêng cho nam có tác dụng ức chế enzym 5-a reductase là nguyên nhân gây hói đầu.Thân mến

5. hoamicuctrang

Chuyên gia có thể cho em biết những nguyên nhân nào gây rụng tóc ở nam được không ạ? Vì tình trạng của bạn trai em cũng lâu rồi. Và giờ thì tóc đang rất thưa. Con trai mà tóc thưa nên cảm thấy cực kỳ mất tự tin lắm.

Bác sĩ trả lời

Chào bạn,Thực tế lâm sàng đã chứng minh có nhiều nguyên nhân gây rụng tóc ở nam giới như: căng thẳng, chế độ dinh dưỡng không hợp lý, hút thuốc... nhưng nguyên nhân chính ở nam giới chủ yếu là do sự gia tăng chuyển hóa testosterone thành hormone DHT,làm tắt nghẽn nang tóc và gây rụng tóc.Cám ơn.

6. nuhoang_ai_cap

Thưa bác sĩ, trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại thuốc chữa rụng tóc, nhưng không biết hiệu nào có công dụng và hiệu quả cao. Xin bác sĩ giới thiệu một số loại thuốc phù hợp với nữ giới từ 50 tuổi trở lên ạ. Em hỏi giúp mẹ vì mẹ em cũng bị rụng tóc khá lâu rồi. Em cảm ơn bác sĩ

Bác sĩ trả lời

Chào bạn,Các nghiên cứu gần đây cho thấy sự suy yếu ở kênh Potassium đóng một vai trò quan trọng trong quá trình rụng tóc ở nữ giới. Do vậy các nhà nghiên cứu của Galien đã xây dựng một sản phẩm ngăn rụng tóc phù hợp với nữ giới nhằm mang đến hiệu quả tốt nhất. Mẹ bạn có thể dùng Vit Hair Plus Women khắc phục sự suy giảm hoạt động của kênh Potassium đồng thời bổ sung các vitamin và khoáng chất thiết yếu cho tóc giúp ngăn rụng tóc tối đa và kích thích tóc mọc dài trở lại.Cám ơn.

7. Ha_Dinh

Cho mình biết tác dụng của các thành phần trong Vit Hair Plus Women, tại sao sản phẩm lại đặc biệt so với các sản phẩm khác trên thị trường.

Bác sĩ trả lời

Chào bạnƯu điểm của sản phẩm công ty chúng tôi đó là, Vithair Plus có hai sản phẩm ngăn rụng tóc chuyên biệt cho nam và nữ. Các nghiên cứu gần đây cho thấy sự suy yếu của kênh Potassium đóng vai trò quan trọng trong quá trình rụng tóc ở nữ giới. Vithair Plus women chứa Potassium Chloride, L-Carnitine tartrate có thể giúp phục hồi hoạt động của các kênh potassium giúp nang tóc thông thoáng đồng thời bổ sung các chất dinh dưỡng cần thiết cho tóc như vitamin B5, B6, H, L-Cystein giúp ngăn rụng tóc tối đa và kích thích tóc mọc trở lại.Thân mến

8. channganrathayxoan

Qua tìm hiểu một vài trang mạng thì tôi được biết đến Vit Hair điều trị rụng tóc. Tuy nhiên, tôi thấy có 2 loại giành cho nữ và cho nam. Bác sĩ tư vấn giúp tôi sự khác biệt của 2 loại này được không ạ?

Bác sĩ trả lời

Chào bạn Ưu điểm của sản phẩm công ty chúng tôi là Vithair Plus có hai sản phẩm ngăn rụng tóc riêng biệt cho nam và nữ. Thực tế lâm sàn đã cho thấy, việc rụng tóc ở nam giới có liên quan chủ yếu đến hormone sinh dục nam nhưng ở nữ giới rụng tóc hoàn toàn không giống với nam giới và hormone sinh dục nam đóng một vai trò không rõ ràng trong cơ chế gây bệnh. Các nghiên cứu gần đây cho thấy phục hồi hoạt động của kênh Potassium có thể có hiệu quả trong việc giảm rụng tóc ở nữ giới. Vì vậy, các nhà nghiên cứu của Galien đã xây dựng một công thức, một giải pháp tối ưu cho cả nam và nữ.Thân mến

9. Nguyen_anh131291

Mấy lần tôi có đọc qua mấy bài báo viết về rụng tóc, tôi thấy mọi người hay nhắc đến chữ DHT. Vậy bác sĩ cho tổi hỏi DHT là gì và nó tham gia vào quá trình rụng tóc thế nào?

Bác sĩ trả lời

Chào bạnDihydrotestosterone (DHT) là một hormone sinh dục nam. DHT được tổng hợp ở tuyến tiền liệt, tuyến thượng thận, tinh hoàn và nang tóc dưới tác dụng của enzyme 5α- reductase.Ở đàn ông, khoảng 5% testosterone trải qua quá trình khử tạo thành DHT. Trong quá trình hình thành bào thai, DHT đóng vai trò chủ yếu trong việc hình thành cơ quan sinh dục ngoài, trong khi ở người lớn DHT đóng vai trò là hormone chính của tuyến tiền liệt và nang tóc. Ở những người mẫn cảm với DHT sẽ quyết định sự gia tăng hoạt động của enzyme 5α- reductase trên tế bào nang tóc làm gia tăng biến đổi testosterone thành DHT. Khi nồng độ DHT tăng cao, nó sẽ kết hợp với các thụ thể trên nang tóc, ngăn cản nang tóc lấy chất dinh dưỡng cần thiết để nuôi dưỡng tóc, tóc sẽ dần yếu đi và rụng.Thân mến

Những thành viên có tên trong danh sách câu hỏi được lựa chọn vui lòng gửi thông tin đến địa chỉ email BTC: BTC_VitHair_Plus@webtretho.com.vn. Đối với những thành viên ở TP.HCM vui lòng đến địa chỉ văn phòng Webtretho để nhận quà của BTC.
Thành viên vui lòng gửi thông tin nhận giải đến BTC trong vòng 3 ngày kể từ lúc đăng thông tin này.

Thân mến

BTC_VitHair_Plus