Bạn đã bao giờ trải qua một cái cảm giác làm cái gì cũng chỉ có một mình mình mà thôi hay chưa? Giống như là các bạn đi dạo một mình, đi chơi một mình, đi xem phim một mình phải đi chụp hình một mình, đi du lịch một mình,... làm cái gì thì cũng chỉ một mình thôi. Vậy bạn có cảm thấy cô đơn khi mà trải qua một cái cảm giác như vậy hay không? Còn đối với mình thì cái khoảng thời gian đầu mà có được cái cảm giác như vậy thì mình cảm thấy có một chút cô đơn, có một chút buồn bã bởi vì chẳng có ai ở bên cạnh mình để có thể cùng mình làm những cái điều thú vị đó. Từ trước đến giờ mình luôn mơ ước là mình có thể làm được những cái điều mình thích, được đi xem phim, đi dạo phố, được đi chụp hình phải đi ngắm cảnh và đi du lịch và tốt nhất là có ai đó cùng đi cùng với mình. Nhưng mà mình đã trải qua cái cảm giác cô đơn đó cũng được một thời gian khá là dài rồi, cho đến tận bây giờ thì mình vẫn cứ như vậy thôi, vẫn cứ một mình mà sống qua ngày. Riết rồi mình cảm thấy là mình đã quen dần với cái điều này rồi, và mọi thứ diễn ra xung quanh mình nó gần như là một thói quen hằng ngày rồi nó không có gì là mới lạ cả. Ngày nào nếu như mình rảnh thì mình sẽ đi cà phê một mình, để có thể đọc sách nghe những cái bản nhạc mà mình thích. Hoặc đi xem phim những bộ phim mà mình thích nhất chẳng hạn. Cũng đã lâu thì mình đã quen dần với cảm giác này rồi, và bây giờ mình cũng không muốn ai bước vào cuộc đời của mình nữa, bởi vì mình sợ là mình phải tập quen lại với những cái điều mới thì mình sẽ khó thích nghi được. Và mình cảm thấy cuộc sống một mình như vậy cũng ổn, và mình cảm thấy mình hạnh phúc với cái điều đó cho nên là đã từ lâu mình cũng không mơ ước là có một người nào đó có thể cùng mình làm những cái điều đó. Bởi vì mình nghĩ rằng một mình bản thân mình thì cũng có thể làm được những cái điều đó, và mình cảm thấy hạnh phúc với những điều mà mình làm như vậy thôi cũng đã đủ rồi.