Bạn nghĩ xem cuối cùng thì bản thân của bạn mong muốn có được điều gì? Đối với mình thì cuối cùng chỉ mong muốn bản thân mình có thật là nhiều niềm vui, sống một cuộc sống thật thôi, tự do tự tại như bao người khác, như những chú chim được tự do tung bay mà không có sự ràng buộc của bất kỳ ai cả. Thật sự là mình đã chán ghét cái cuộc sống bị gò bó, vì đồng tiền đè nặng, phải chịu nhiều áp lực, phải chịu nhiều những cái cú shock trên cái cuộc đời này. Với lại bây giờ tuổi của chúng ta còn khá là trẻ, khi mà chúng ta phải chịu đựng những cái điều đó thì chắc chắn đó là một điều rất là khó khăn và nó chính là một đôi tất cả là lớn đối với cuộc đời chúng ta. Đôi khi thì nó sẽ vượt qua những cái giới hạn mà chúng ta đã không thể chịu đựng được nữa, chúng ta muốn buông bỏ nó, buông bỏ tất cả để mà có thể bắt đầu lại từ đầu để không còn phải chịu những áp lực như vậy nữa. Nhưng liệu mà chúng ta buông bỏ chúng ta bắt đầu lại với cái mới thì nó có được như những gì mà chúng ta mong muốn hay không. Đã buông bỏ rồi thì bắt đầu là một ngày mới nó sẽ khó khăn hơn rất là nhiều, và chúng ta bắt đầu lại từ đầu nó còn rất khó hơn gấp ngàn lần nữa. Lúc trước thì tôi luôn nghĩ là nếu có một cuộc sống đầy đủ để lo được cho ba mẹ của mình thì đó cũng là một điều tốt, và mình đang báo hiếu với ba mẹ của mình. Nhưng bây giờ thấy ba mẹ của mình ngày một già đi, nhưng cái sự thành công của mình nó vẫn chưa tới.

Và mình nghĩ rằng cái tuổi của ba mẹ của mình không thể nào mà chờ đợi mình được mãi như vậy, cho nên là mình nghĩ rằng bản thân có thật nhiều niềm vui và sống một cuộc sống tự do để mà có thể làm những gì mình thích, và mình cũng phải cố gắng để có thể khiến cho ba mẹ của mình yêu nhiều hơn chứ không phải là ngày nào cũng bận làm những công việc để kiếm ra từng đồng tiền để lo cho ba mẹ thì lúc đó ba mẹ không có đủ thời gian để bạn chờ mình nữa rồi.