Bé Lavie, con gái Mai Phương là một trong những cô bé nhận được sự quan tâm và yêu thương của khán giả.

Cô bé sớm mồ côi mẹ, không ở cạnh cha, hàng ngày được cô bảo mẫu chăm sóc, nuôi dưỡng, vậy nên cả hai dành cho nhau những tình cảm gắn bó đậm sâu như mự con của nhau. Lavie luôn ngoan ngoãn vâng lời bảo mẫu, thường xuyên thể hiện tình cảm của mình qua những món quà, những tấm thiệp và các bức thư viết tay nắn nót.

Một bức thư tay mà cô bé đã dành nhiều tình cảm gửi cho bảo mẫu của mình đã khiến nhiều khán giả xúc động. Theo Saostar, trên trang cá nhân, bảo mẫu đăng tải bức thư tay do chính bé Lavie viết với nội dung đầy xúc động. Bức thư được cô bé nắn nót từng dòng: "Con cảm ơn dì đã nuôi con khôn lớn từng ngày và dạy dỗ con khôn lớn. Con cảm ơn dì đã là cột dựa cho con mỗi khi con buồn hoặc vui. Có nhiều lần con làm dì buồn, nhưng dì lại không để bụng sau khi la con xong.

hình ảnh

Bảo mẫu chia sẻ bức thư tay tình cảm của bé Lavie - Ảnh: Saostar 

Dì luôn mua cho con những món quà con yêu thích. Những lúc dì kẹt tiền thì dì đã nhờ má Trang mua và làm quà bí mật cho con. Con cảm ơn dì vì đã số tiền cực lớn để cho con học những bộ môn con muốn. Con cảm ơn người anh hùng vĩ đại rất nhiều".

Đọc những dòng thư tay dạt dào tình cảm của cô bé, bảo mẫu của Lavie không khỏi xúc động. Cô bồi hồi: "Cảm ơn bạn trước là thông cảm cho mình về mọi mặt cảm xúc đối với mình bạn gần như là một phần của cuộc sống của mình. Mọi nơi, mọi khoảnh khắc bạn và mình điều có mặt cùng nhau, hẳn là bao nhiêu vui buồn của mình bạn chắc chắn là người biết nhiều nhất. Mỗi ngày trôi qua mình cảm nhận thật rõ sự trưởng thành trong bạn. 

Mình luôn nguyện dạy bạn ngoan ngoãn biết yêu thương, lắng nghe và học tốt. Tất cả những gì mình dạy bạn mình mong là bạn hiểu, mình luôn luôn lo lắng và chăm sóc cho bạn tốt nhất có thể để mình được đổi lại là bạn vui vẻ, bình an và sống một đời sống có đầy trách nhiệm với bản thân cũng như với những người thân yêu thương bạn. Cảm ơn bạn về những dòng chữ viết còn non nhưng đầy sự thật thà trẻ con của bạn. Cảm ơn vì đã yêu thương mình như mình đã yêu thương bạn".

hình ảnh

hình ảnh

Bé Lavie càng lớn càng có nhiều nét giống mẹ Mai Phương - Ảnh: Saostar 

Nhiều khán giả nhận thấy con gái Mai Phương ngày càng cao lớn ra dáng thiếu nữ, được nhận xét như bản sao của mẹ. Kể từ ngày vắng bóng mẹ, bé Lavie được bảo mẫu chăm sóc tận tình và những câu chuyện xung quanh cuộc sống bé Lavie luôn nhận được đông đảo sự quan tâm từ phía công chúng.

Cô bé Lavie hiện vẫn đang sống cùng bảo mẫu, trong lúc chờ bố là Phùng Ngọc Huy đón sang Mỹ ở cùng. Phùng Ngọc Huy cho biết mong ước hiện tại của anh lúc này là tích cóp đủ tiền để đoàn tụ với con và luôn cố gắng để con gái có cuộc sống hạnh phúc.

Trước đó, vào cuối năm, bé Lavie có dịp hội ngộ nữ ca sĩ Mỹ Tâm, hai cô cháu đã có buổi trò chuyện vui vẻ với nhau. Theo đó, Mỹ Tâm đã có buổi làm thiện nguyện tại Viện dưỡng lão Nghệ sĩ ở TP.HCM, đây dường như đã là một thông lệ hằng năm của nữ ca sĩ khi luôn có mặt để thăm hỏi, giao lưu cùng những nghệ sĩ lớn tuổi ở viện dưỡng lão mỗi khi Tết đến. 

hình ảnh

Bé Lavie có dịp gặp gỡ ca sĩ Mỹ Tâm - Ảnh: Saostar 

Trong những khoảnh khắc được cộng đồng fan Mỹ Tâm chia sẻ trên mạng xã hội, nhiều người không khỏi bất ngờ khi thấy nữ ca sĩ gặp gỡ con gái của cố diễn viên Mai Phương là bé Lavie tại nơi làm thiện nguyện. Theo đó, con gái Mai Phương khiến dân tình xuýt xoa khi ngày một xinh đẹp cũng như sở hữu nhan sắc khá giống với mẹ.

Bé Lavie dường như là một fan của Mỹ Tâm khi không chỉ có mặt tại viện dưỡng lão để được gặp thần tượng mà cô bé còn diện cả chiếc áo thun có in dòng chữ Tri Âm nổi bật. Đứng cạnh Mỹ Tâm, bé Lavie tuy có ngại ngùng nhưng lại vô cùng lễ phép khi trò chuyện cùng nữ ca sĩ cũng như những người xung quanh. 

Theo như chia sẻ từ fan Mỹ Tâm, bảo mẫu của bé Lavie chính là một khán giả hâm mộ nữ ca sĩ và khi biết được thông tin rằng Mỹ Tâm có một buổi gặp gỡ các nghệ sĩ tại viện dưỡng lão ở TP.HCM thì nữ bảo mẫu đã cùng với bé Lavie có mặt tại địa điểm này để đồng hành cùng Mỹ Tâm và FC. Trong thời gian qua, Mỹ Tâm liên tục tạo ra những cơ hội để khán giả có thể gặp gỡ mình như tổ chức liveshow Tri Âm, đêm nhạc My SOUL 1981 và fan meeting. Chưa kể, những chuyến từ thiện của Mỹ Tâm cũng luôn có sự đồng hành từ FC. Vừa qua, Mỹ Tâm chính thức có thêm một ca khúc đạt trăm triệu view trên nền tảng Youtube là Hẹn ước từ hư vô, với thành tích này thì Mỹ Tâm cũng trở thành nữ ca sĩ đầu tiên của Việt Nam có 5 MV đạt 100 triệu view rất đáng tự hào. Chia sẻ về "tin vui" này, nữ ca sĩ cho biết: "Chúc mừng MV thứ năm của Tâm đạt 100 triệu views!!! Một bản Live performance với thành quả tuyệt vời! Cám ơn Tri Âm, cám ơn khán giả ở khắp nơi đã yêu và lắng nghe âm nhạc của Tâm. 

Cám ơn em Phan Mạnh Quỳnh đã viết nên một khúc ca Hẹn Ước quá hay với cảm xúc tuyệt diệu, và cám ơn em Khắc Hưng đã làm bản phối thật hay để lan toả đến khán giả yêu nhạc!".

hình ảnh

Cảm thấy thật xúc động và ngưỡng mộ tấm lòng của người bảo mẫu đã thay cố diễn viên Mai Phương chăm sóc, dạy dỗ bé Lavie khôn lớn từng ngày, yêu thương bé như con của mình. Cô bé cũng quý mến và dành nhiều tình cảm cho bảo mẫu, xem như người mẹ của mình. Cảm ơn nhân duyên sắp đặt, cảm ơn người bảo mẫu đã dành tất cả tấm lòng và tình cảm của mình để chăm sóc con gái Mai Phương như một người mẹ.