Bạn không thể nào biết được là cuộc đời của tôi đã trải qua những gì đâu, và có những ngày tuyệt vọng vô cùng, và tôi cảm thấy như tôi và cuộc đời này đã tha thứ cho nhau, để tôi có thể đi tìm lại bình yên của chính bản thân mình. Tuy là cuộc sống của tôi có nhiều sự vất vả, có nhiều những cái nỗi tuyệt vọng thật đôi lúc tôi cảm thấy rất là chán nản, và không muốn làm gì cả. Nhưng mà khi bản thân của tôi suy nghĩ lại rằng cuộc đời này nó sẽ có nhiều điều thú vị hơn nếu như chúng ta biết tha thứ cho những cái gì mà cuộc đời đã gây ra cho mình. Cuộc đời luôn cho chúng ta những cái thử thách đó, những cái sự khó khăn đó để mà chúng ta có thể tự tin để mà vượt qua tất cả thì chúng ta mới tìm được hạnh phúc của chính mình. Và nếu như chúng ta biết tha thứ, biết hóa giải những cái nỗi buồn đó thì chắc chắn là cuộc đời chúng ta sẽ tốt hơn rất là nhiều. Hãy nên mở lòng ra một chút, khoan dung cho mọi thứ xảy ra xung quanh chúng ta, biết đâu được nó sẽ cảm nhận được tấm lòng của bạn và sẽ khiến cho cuộc sống của bạn trở nên tốt hơn theo năm tháng. Cuộc sống của mình đã quá nhiều áp lực rồi, tôi không vị, từ gia đình, từ xã hội mọi thứ nó luôn đè nặng lên đôi vai của mình. Và mỗi lần mình mệt mỏi như vậy thì mình không biết tìm ai để mà tâm sự cả, mình chỉ biết đi ngắm bầu trời để có thể xóa tan đi cái nỗi buồn của chính bản thân mình mà thôi. Và mình cảm thấy cái cách làm này của mình rất là thú vị, và nó còn giúp cho bản thân của mình nhận ra được nhiều điều trong cuộc sống này hơn nữa. Nếu như mà cuộc sống này không có những cái khó khăn thử thách đó thì chắc có lẽ mình không thể nào dễ dàng vượt qua được, và không tự tin vào chính bản thân của mình rằng một ngày nào đó mình có thể tìm lại chính sự bình yên của mình đâu.