Kính gửi bác sĩ

bé nhà em hiện đựoc 8 tháng 17 ngày. lúc sinh bé được 2,9kg. bé sinh thiếu 1 tháng, sinh thường.lúc mới sinh được 3 ngày da bé tự nhiên vàng, em có tắm nắng và hiện nay tình trạng da vàng đã được cải thiện. lúc mới sinh bé đi ị rất thất thường, có khi 2 ngày, có khi 1 tuần mới đi 1 lần (từ khi ăn dặm bé đi ngày 1 lần, có khi 2 ngày 1 lần). từ lúc mới sinh đầu bé nhiều mồ hôi. được hơn 1 tháng em có cắt tóc cho bé nhưng sau đó tóc mọc rất chậm và phía sau gáy hầu như không mọc tóc và đầu phía sau hơi u ra. hiện nay bé được hơn 8 tháng, nặng 9,3 kg, cao 68cm. lúc được 7 tháng bé mọc 1 răng nhưng đến giờ chưa có hiện tượng mọc chiếc thứ 2, đêm ngủ hay lật qua lật lại. bé đã bám vào ghế và tự đứng dậy. em đã cho bé ăn ngày 3 bữa chao xay nhiễn và thực đơn thay đổi (em đã cho ăn tôm, cua, trứng...). bé rất biếng uống sữa (5 tháng đầu bú sữa mẹ hoàn toàn, hơn 5 tháng cho ăn 1 bữa bột, 7 tháng cho ăn 2 bữa bột và do phải đi làm nên ban ngày bé uống sữa bình (vinamilk). hiện giừo bé ăn 3 bữa bột và chỉ uống khoảng 300ml sữa mỗi ngày và tối bú mẹ). bé biếng uống sữa nhưng nếu cho ăn thì bé lại ăn (nhưng em nghe nói cho ăn nhiều quá thì không tốt). Em muốn hỏi là với chiều cao như vậy thì bé nhà em có bị thấp không và mọc răng chậm có phải do thiếu caxi không. cân nặng như vậy đạt chưa. Em cần tăng cường dinh dưỡng như thế nào cho bé. bé bú lượng sữa như vậy có ít quá không? mong được bác sĩ tư vấn. em cảm ơn