Các bạn thành viên thân thương,

Cuộc sống có vô vàn gánh nặng với những lo toan bộn bề khiến bạn đôi khi quên mất đi niềm vui, niềm hạnh phúc mà mình đang có. Để rồi với đôi lần vấp ngã, bạn tự cho rằng mình quá thiếu may mắn và thầm trách số phận đã không mỉm cười, để rồi đôi lần bạn muốn từ bỏ hy vọng, đôi lần bạn muốn nản lòng. Thế nhưng đã bao giờ bạn bước chậm lại để cảm nhận cuộc sống xung quanh mình? Bởi đâu đó vẫn còn nhiều lắm những mảnh đời bất hạnh, nhiều lắm những đôi vai gầy ngày qua ngày gồng gánh nuôi con, nhiều lắm những đứa trẻ mất đi tuổi thơ hồn nhiên vì phải sống trong bệnh tật... Trong khi bạn luôn đặt nhiều kỳ vọng vào con mình, rằng con sẽ trở thành bác sĩ, thành kỹ sư, thì những người mẹ ấy chỉ mong con được khỏe mạnh và không phải chống chọi với cơn đau đang hành hạ từng ngày. Mơ ước nhỏ nhoi là thế, ước muốn giản dị là thế nhưng sao thật quá xa vời. Để rồi từng giờ, từng phút, những người mẹ ấy phải chứng kiến đứa con yêu thương của mình đối mặt với nỗi đau bệnh tật trong sự bất lực, đau đớn vì không có điều kiện chữa bệnh cho con.

Với mong muốn góp một phần nhỏ bé của mình để làm lành những vết thương và xoa dịu những nỗi đau ấy, công ty cổ phần thực phẩm Á Châu và Quỹ Bảo Trợ trẻ em Việt Nam tổ chức Chương trình Gấu Đỏ Gắn kết yêu thương với mục đích hỗ trợ cứu chữa các trẻ em bị bệnh hiểm nghèo, gia đình quá khó khăn không đủ điều kiện để chữa trị. Chương trình đã đem lại rất nhiều cơ hội cho bệnh nhi trên khắp cả nước có điều kiện chữa trị, đưa các em về với cuộc sống tuổi thơ hồn nhiên. Và Webtretho rất hân hạnh mang Chương trình Gấu Đỏ Gắn kết yêu thương đến gần hơn với cộng đồng thành viên bằng hoạt động Đồng hành cùng Gấu Đỏ Gắn kết yêu thương. BTC rất mong sẽ nhận được thật nhiều những sẻ chia của các bạn để cùng chung tay cho nụ cười các em sáng mãi.

Nội dung:

- Các mẹ hãy chia sẻ những hoạt động của Chương trình Gắn kết yêu thương đến với cộng đồng Webtretho để chương trình đến được với nhiều trẻ em mắc bệnh hiểm nghèo nhưng có hoàn cảnh khó khăn, không có điều kiện chữa trị tại đây.

- Chia sẻ và lan tỏa tinh thần sống nhân văn trong cộng đồng, đó là những hoạt động từ thiện bạn đã tham gia, là những câu chuyện về lối sống đẹp, tình yêu thương và sự sẻ chia. Hãy chia sẻ với chương trình tại đây để hơi ấm được lan tỏa đến thật nhiều trái tim!

- Những trường hợp các em mắc bệnh hiểm nghèo, gia đình quá khó khăn không đủ điều kiện chữa trị, các mẹ hãy gửi thông tin của các em đến chương trình tại đây để các em có thêm cơ hội trở lại với cuộc sống bình thường và hòa nhập với bạn bè xung quanh.

Thời gian: 07/05/2012 - 10/06/2012

Các mẹ có thể vào website http://gaudoganketyeuthuong.com.vn/ hoặc Facebook https://www.facebook.com/GauDoGanketyeuthuong để tìm hiểu thông tin chi tiết về chương trình Gấu Đỏ Gắn Kết Yêu Thương nhé!

BTC rất mong sẽ nhận được nhiều sự chung tay của các thành viên để nụ cười trẻ thơ của các em luôn sáng mãi.

@};-@};-@};-

Thân mến,

BTC_GKYT