“Em còn đau không, nỗi đau em san bớt cho tôi này. Ngày đang lên, ngày mai tươi sáng hơn cho em cười nói…”

Các bạn thành viên thân thương,

Ngay từ những tháng ngày thai nghén con trong lòng, người mẹ nào cũng có ước mơ con mình sinh ra sẽ thật khỏe mạnh, xinh đẹp, tương lai con sẽ sáng láng, rạng ngời. Con sẽ là bác sỹ, con sẽ thành kỹ sư, con sẽ trở thành cô giáo…, nghìn nghìn, vạn vạn những ước mơ mẹ ngày đêm ấp ủ cho con. Nhưng có những người bà, người mẹ, ước mơ giờ đây dành cho con lại vô cùng giản đơn, chỉ mong sao mỗi ngày con không phải oằn mình gánh chịu những cơn đau, mong con được bình thường như các bạn, mong cho con khỏe mạnh, cho tuổi thơ con được vui cười thật hồn nhiên… Những mong ước thật nhỏ bé nhưng sao khó quá…

Chứng kiến bao mảnh đời bất hạnh xung quanh mình nên bạn hãy trân trọng hơn những hạnh phúc đủ đầy mà con mình đang có, và hãy đừng quên dạy con trở thành một người tốt, nhân hậu và biết yêu thương, quan tâm đến gia đình và mọi người xung quanh. Vì khi con lớn lên, bên cạnh những thành công trong công việc và cuộc sống thì trách nhiệm và lòng từ tâm là điều quan trọng nhất để tạo nên một con người toàn vẹn.

Hiểu được điều đó, WTT phối hợp với công ty thực phẩm Á Châu tổ chức cuộc thi viết: Dạy con biết cách yêu thương. Đây sẽ là nơi các bạn có thể chia sẻ và học hỏi lẫn nhau về cách dạy con biết quan tâm, chia sẻ và yêu thương mọi người, đặc biệt là các bạn có hoàn cảnh khó khăn hơn mình.

NỘI DUNG BÀI DỰ THI

Những câu chuyện bạn bắt gặp được trong cuộc sống hoặc tâm sự mà bạn muốn gửi đến con để con biết yêu thương và quan tâm hơn đến mọi người, đặc biệt là những bạn nhỏ có hoàn cảnh khó khăn. Ngoài ra, bạn cũng có thể kể về những kinh nghiệm, kỷ niệm đáng nhớ của mình trong việc dạy con biết yêu thương và chia sẻ.

Thành viên có thể minh họa cho bài viết của mình bằng hình ảnh hoặc đoạn phim ngắn. Ngoài ra, BTC khuyến khích thành viên gửi kèm những lời nhắn nhủ muốn gửi đến con. Ví dụ: Mẹ mong con sẽ đọc được câu chuyện này để hiểu được giá trị của hạnh phúc mà mình đang có, bởi xung quanh con còn rất nhiều những bạn kém may mắn cần được sẻ chia. Con không cần phải là người giỏi nhất, nhưng hãy luôn nhân hậu và biết quan tâm mọi người con nhé! Vì con là niềm hạnh phúc của bố mẹ.”

CÁCH THỨC THAM GIA

Thành viên sẽ lập một chủ đề mới cho bài thi của mình trong
Subbox Cuộc thi "Dạy con biết cách yêu thương
"
và đăng tải những hình ảnh, câu chuyện, tâm sự hoặc đoạn phim ngắn theo chủ đề mà các thành viên muốn chia sẻ và thảo luận với những thành viên khác.

Các thành viên gửi bài dự thi tại
đây
.

Số ký tự tối đa: 500 ký tự.

Đối tượng tham gia: Thành viên Webtretho.

Thời gian diễn ra cuộc thi: 23/04 – 10/05/2012

Thời gian chấm và công bố giải: 11/05 – 15/05/2012

Kết quả sẽ được công bố vào cuối chương trình.

GIẢI THƯỞNG

5 bài viết hay nhất được đánh giá bởi nhãn hàng sẽ được nhận 1 món quà đặc biệt: 500,000đ, 1 DVD bài hát Gắn kết yêu thương và 1 thùng mì Gấu đỏ cho mỗi bài.

TIÊU CHÍ CHẤM GIẢI

Những câu chuyện, tâm sự, hình ảnh hoặc đoạn phim hay nhất, đúng với chủ đề và có giá trị giáo dục trẻ biết yêu thương và quan tâm đến mọi người.

Mỗi thành viên có thể gởi nhiều bài dự thi.

Khuyến khích các bài tham gia sớm.

Các thành viên chịu hoàn toàn trách nhiệm về bài dự thi của mình.

BTC có toàn quyền sử dụng hình ảnh và nội dung bài dự thi mà không phải chi trả bất kỳ chi chí nào.

Các bài đạt giải sẽ được đăng trên Microsite và Facebook của chương trình Gắn kết yêu thương: http://gaudoganketyeuthuong.com.vn/https://www.facebook.com/GauDoGanketyeuthuong

Thông tin của thành viên tham gia sẽ được chuyển về cho BTC và công ty Thực phẩm Á Châu.

Mọi thắc mắc, thành viên có thể gửi bên dưới bài thông báo này hoặc gửi email đến BTC tại địa chỉ: btc_gkyt@webtretho.com.vn để được giải đáp.

Chúc các thành viên gặp nhiều may mắn nhé @};- @};- @};-

BTC_GKYT