Các bạn thành viên thân thương,

Cuộc thi viết “Dạy con biết cách yêu thương” đã kết thúc thật tốt đẹp và được sự ủng hộ đông đảo của các mẹ Webtretho. Qua cuộc thi, chắc hẳn chúng ta đều nhận ra rằng, dạy cho trẻ biết cách yêu thương ngay từ nhỏ là những bước nền tảng để cho con bạn trở thành người có nhân cách tốt trong tương lai – một yếu tố quan trọng không thể thiếu để trở thành một người toàn vẹn.

Và, để nhân rộng hoạt động đầy ý nghĩa đó, Webtretho phối hợp cùng chương trình Gấu đỏ Gắn kết yêu thương tổ chức cuộc thi “Cùng bé gắn kết yêu thương” với mục đích giúp các bé hình thành tính cách biết quan tâm người xung quanh và có lối sống nhân văn ngay từ khi còn nhỏ. Thông qua cuộc thi này, các bé sẽ có cơ hội thể hiện sự quan tâm của mình đến các bệnh nhi của chương trình Gấu đỏ Gắn kết yêu thương qua những món quà tinh thần do chính tay các em làm. Toàn bộ tác phẩm dự thi sẽ là món quà tinh thần mà các em gửi đến cho các bệnh nhi kém may mắn.

THỂ LỆ CUỘC THI

Thời gian diễn ra cuộc thi: 16/05/2012 – 29/05/2012

Thời gian chấm và công bố giải: 30/05/2012 – 08/06/2012

Đối tượng dự thi: Thành viên Webtretho và tất cả các bé có độ tuổi dưới 15.

Nội dung: Ảnh dự thi ghi lại quá trình thực hiện tác phẩm của bé (2 ảnh quá trình và 1 ảnh tác phẩm hoàn thiện). Các bé có thể dự thi bằng cách vẽ tranh, xếp hình, thiết kế thiệp, tô màu, nắn hoặc tô tượng… kèm theo lời nhắn nhủ mà bé muốn gửi đến các bạn.

Hình thức: Các mẹ gửi ảnh dự thi , đồng thời sẽ gửi tác phẩm đến địa chỉ:
VP Công ty Cổ phần Thực phẩm Á Châu. 39/6 Trần Nhật Duật, P. Tân Định, Q1, TP.HCM.
BTC sẽ tổng hợp tất cả những tác phẩm này và gửi đến các bạn nhỏ tại Bệnh viện Nhi Đồng 2 - Lý Tự Trọng, P.Bến Nghé, Quận 1. Ngoài bìa thư, các mẹ nhớ ghi rõ tiêu đề là "Bài dự thi Cùng bé Gắn Kết Yêu Thương" nhé!

Giải thưởng: 5 giải được chọn sẽ nhận được mỗi giải 500,000đ, 1 thùng mì Gấu đỏ và 1 DVD bài hát Gắn kết yêu thương.

Tiêu chí chấm giải: Bài dự thi có thiết kế đẹp, ý nghĩa, lời nhắn tình cảm và nhận được sự ủng hộ của nhiều thành viên trên Webtretho.

Mỗi thành viên có thể gởi nhiều bài dự thi.

Khuyến khích các bài tham gia sớm.

Các thành viên chịu hoàn toàn trách nhiệm về bài dự thi của mình.

BTC có toàn quyền sử dụng hình ảnh và nội dung bài dự thi mà không phải chi trả bất kỳ chi chí nào.

Thông tin của thành viên tham gia sẽ được chuyển về cho BTC và công ty Asiafoods – Nhãn hàng mì Gấu đỏ.

BTC mong sẽ nhận được thật nhiều tác phẩm của các bé để những bạn nhỏ của chúng ta nhận được thật nhiều sự động viên nhé!

Chúc các bé sẽ có nhiều tác phẩm thật đẹp nhé!

@};-@};-@};-

BTC.