Lần đầu tiên hồi tháng 8 năm ngoái mình được 1 bạn chia sẻ link bài hát Nhật Ký Của Mẹ do Hiền Thục trình bày mình đã hết sức là xúc động , đến tận bây giờ nghe hàng ngàn lần mà cảm xúc cũng như lần đầu , bài hát cũng là những gì những người làm mẹ muốn nói . Và bài hát này mình cũng cài làm nhạc chuông điện thoại luôn :x

Cũng như mình lần đầu biết mình làm mẹ , cảm xúc vui lo lắng đan xen lẫn lộn , mừng lắm vì sau bao ngày mong đợi , tham gia vào WTT từ những ngày chưa được làm mẹ để học hỏi kinh nghiệm rồi ước ao rồi mong chờ rồi thất vọng rồi lại hy vọng và rồi cuối cùng cũng đón chờ được thiên thần yêu quý của mình.

Những câu mở đầu của bài hát đúng tâm trạng của mình cách đây 8 năm :

Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con chào đời,

Ấp trong đáy lòng, có chăng tiếng cười của một hài nhi đang lớn dần?

Cảm giác từ lúc biết có con đến ngày đi siêu âm lần đầu tiên hồi hộp vô cùng , chỉ khi bác sĩ thông báo kết quả bình thường , thai nhi phát triển bình thường khỏe mạnh mẹ đã thở phào nhẹ nhõm , ít ra những kiến thức mẹ học được để chuẩn bị trước khi có con quý giá biết nhường nào . Đầu tiên là uống thuốc bổ , bổ sung acid folic , đi chích ngừa trái rạ , viêm gan siêu vi B , những năm đó chưa rộ lên bệnh rubella nên mẹ chưa có chích, cũng may mà an toàn vượt qua :)

Đến ngày vượt cạn mẹ đã phải chịu đựng cơn gò 3 ngày 3 đêm đến khi nhập viện buổi sáng mà buổi chiều mới sinh được con mẹ đã khóc trên bàn sinh vì vượt qua cảm giác sợ hãi và vui mừng xen lẫn vào . Quá mệt vì mất sức mẹ đã thiếp đi cả đêm và gần sáng mẹ tỉnh giấc nhìn thấy con đáng yêu nằm trong nôi cạnh mẹ ...:x

Mẹ chợt tỉnh giấc, và Mẹ nhìn thấy hình hài nhỏ bé như thiên thần,

Tiếng con khóc oà, mắt Mẹ lệ nhòa, cám ơn vì con đến bên Mẹ...

Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời!

Ngắm con ngoan nằm trong nôi, mắt xoe tròn, ôi bé cưng!

Mẹ yêu con từ lúc nằm trong bụng mẹ đến khi con chào đời và mãi mãi con chỉ là bé con của mẹ mà thôi , đến bây giờ con đã học hết lớp 1 mà mẹ cũng cứ tưởng con còn bé như ngày nào , cảm giác chỉ muốn sở hữu con cho riêng mẹ mà thôi , con trai yêu ạ :D

Rồi đến khi sinh em bé gái cảm giác mẹ cũng hồi hộp như lần đầu mẹ sinh con vậy .

Lúc nào 3 mẹ con mình nghe bài này cũng ôm nhau mà cảm động , con gái của mẹ còn khóc thúc thích nữa , mẹ hỏi sao con khóc vậy , con nói : con cảm động quá mẹ , mặc dù lần đầu nghe con cũng mới có 4 tuổi à :x

Nhật Ký Của Mẹ - Hiền Thục ST:Nguyễn Văn Chung Bài hát cảm động nhất HD