Là phụ nữ, niềm hạnh phúc và hãnh diện nhất là được mang thai và sinh con, làm thiên chức cao cả mà Đấng tạo hóa đã ban tặng cho các người phụ nữ. Từ khi lập gia đình, mình cứ mong muốn có con ngay. Đến khi mang thai bé mình thấy cuộc đời mình như đổi khác, như bước sang một trang mới của cuốn sách trong cuộc đời. Chín tháng mang bé trong bụng, lúc nào mình cũng hướng về đứa con bé bỏng chưa thấy mặt. Từng cử động của con, từng cơn gò đạp của thai nhi đã làm cho mình có vô vàn cảm xúc. Thương yêu, hãnh diện và tình cảm hơn.:)

Trong thời gian mang thai, mình cứ luôn luôn lo lắng, không biết là nên ăn gì, uống gì để cho con khỏe mạnh từ trong bụng. Mình cứ theo dân gian của mẹ mình truyền lại. Ngoài việc đi thăm khám thai định kỳ, làm theo chỉ dẫn của bác sĩ, mình đặc biệt ăn rất nhiều cá và trái cây. Cũng tại vì mình thích ăn cá và trái cây, cho nên ăn nhiều lắm. Thỉnh thoảng mới ăn thịt thôi. Và cũng cố gắng uống sữa dành cho bà bầu. Cũng chẳng biết thế nào, nhưng cu cậu nhà mình sinh ra khỏe mạnh và lớn nhanh. Đến bây giờ cậu nhóc vẫn khoái ăn cá hơn ăn thịt.:p

Ngày nay, theo chỉ tiêu của nhà nước là chỉ 1 hoặc 2 con. Ít con nên sẽ nuôi con tốt hơn.

Cầu chúc cho tất cả các bà mẹ có những thiên thần thật đáng yêu.

Và cùng nhau chia sẻ niềm hạnh phúc này nhé... @};-