Còn vài ngày nữa là sinh nhật ông xã nhà em. Như mọi năm em đều dẫn cả nhà đi ăn nhà hàng để vừa chúc mừng sinh nhật, vừa giúp hai nhà nội ngoại có cơ hội được gần gũi và hiểu nhau hơn. Chứ thường ngày vợ chồng em bận lắm, thời gian dành cho ông bà cũng không có bao nhiêu hết :(

Ngặt nỗi sinh nhật năm nay của anh xã lại rơi đúng vào mùa dịch covid-19, giờ dịch đang được kiểm soát tốt, nhiều nơi hàng quán cũng đã mở cửa trở lại nhưng vẫn chưa phải là hết dịch được. Với cả nhà em lại có con nhỏ nên cũng chưa dám dắt con đến nhà hàng, quán xá, những nơi đông người đâu ạ :(

Nghĩ tới nghĩ lui thì tổ chức tiệc tại gia vẫn là cách “vẹn cả đôi đường”, nhưng em còn đang vướng khoản lên thực đơn món ăn. Mặc dù nhà em ai cũng dễ ăn dễ uống, nhưng em vẫn mong muốn nấu món gì đó lạ lạ, thi thoảng làm cả nhà choáng bữa cho vui. Chứ cứ cháo gà, lẩu thái... thì ngán lắm, vì tiệc nào cũng có, chẳng có gì đặc biệt hết. Hôm rồi lang thang trên mạng em có xem qua gợi ý một số món đãi tiệc lạ lạ, trong đó có các món như: cá tai tượng chiên xù; gà bó xôi 3 màu; cá lóc quay me; đùi dê đút lò… Vậy là em tham khảo ý kiến cả nhà ngay và luôn, may mà ai thích nên em cũng cố gắng sắp xếp thời gian nấu thử, nhưng thất bại toàn tập các mẹ ạ hic. Món cá tai tượng chiên xù thì vỡ nát, cá lóc quay me thì phần nước sốt em làm không ngon, còn món gà bó xôi 3 màu thì siêu khó làm luôn... Nói chung mấy món này tưởng không khó nhưng khó không tưởng luôn ý. Đó là chưa tính đến khoản nấu xong phải lọ mọ dọn dẹp, lau chùi, giờ nghĩ lại em còn thấy đuối đây 

Còn 2 ngày nữa là tới sinh nhật rồi, giờ em phải làm sao để mang đến bữa tiệc sinh nhật trọn vẹn cho anh xã? Hay các mẹ ai biết chỗ nào có bán mấy món em vừa kể trên mà ngon, đảm bảo vệ sinh với hợp túi tiền thì mách giúp em với, nếu được em mua về nhà đãi tiệc cho anh xã luôn. Em cảm ơn cả nhà trước nhé ;)