Từ lúc con còn nhỏ, mình luôn có quan niệm là chỉ mong con sống tình cảm, biết thương gia đình, hiếu thuận là được. Chính vì thế, mình cực kì chú trọng quan sát từng biểu hiện của con, lắng nghe con nghiêm túc và để ý đến cách con tiếp cận thế giới xung quanh. Mỗi khi con có những hành động ko đúng, mình luôn nhẹ nhàng ngồi với con, đặt những câu hỏi để con trả lời và nhận ra đã lỗi sai. Điều đó giúp con nhận thức được lỗi của mình đồng thời học được cách bộc lộ cảm xúc đúng mực.

Từ lúc con còn nhỏ, mình luôn có quan niệm là chỉ mong con sống tình cảm, biết thương gia đình, hiếu thuận là được. Chính vì thế, mình cực kì chú trọng quan sát từng biểu hiện của con, lắng nghe con nghiêm túc và để ý đến cách con tiếp cận thế giới xung quanh. Mỗi khi con có những hành động ko đúng, mình luôn nhẹ nhàng ngồi với con, đặt những câu hỏi để con trả lời và nhận ra đã lỗi sai. Điều đó giúp con nhận thức được lỗi của mình đồng thời học được cách bộc lộ cảm xúc đúng mực.

Và cuối cùng nhưng không kém quan trọng, ba mẹ chính là tấm gương của con. Khi chào đời, con chưa thể nhận thức về chính mình thì những cảm xúc tích cực của con sẽ được nuôi dưỡng thông qua cử chỉ, lời nói, hành động của ba mẹ. Để con thể hiện những cảm xúc tốt đẹp đến người khác, mình luôn cư xử đúng mực với mọi người, bày tỏ tình thương yêu thật sự đến con và gia đình đồng thời thường xuyên kể cho con nghe về những câu chuyện ngụ ngôn, từ đó con có cái nhìn đúng đắn và phát triển cảm xúc tốt hơn.

Ngoài ra, mình cũng được biết MFGM cũng rất tốt trong việc phát triển cảm xúc ở con. Milk Fat Globule Membrane hay còn gọi là Màng cầu béo, có nhiều nhất trong sữa mẹ, hỗ trợ phát triển nhận thức và hình thành trí tuệ cảm xúc ở trẻ. Do đó 1 trong những tiêu chí đầu tiên mình chọn sữa là phải có nhiều mfgm nữa.

Trên đây là 1 số quan điểm nuôi con của mình. Mom nào có chia sẻ gì thì góp ý thêm nhé. Chúc gia đình các mẹ luôn khỏe mạnh và hạnh phúc❤️❤️❤️

hình ảnh