Bạn có một bức ảnh đẹp nhưng lại chẳng thể nghĩ được một câu cap hay để đăng, hay là cap đăng ảnh thả thính dành cho những ai còn cô đơn? Vậy thì hôm nay mình sẽ giúp bạn có thêm nhiều ý tưởng viết cap phù hợp, cho từng hoàn cảnh, cho từng mục đích để bạn lưu về dùng dần nhé!

1. Tầm quan trọng cap đăng ảnh

Bạn có thể hiểu Cap là từ viết tắt của Caption, là nội dung miêu tả dùng cho một bức ảnh. Bên cạnh một bức ảnh đẹp, thì caption cũng góp phần không nhỏ để thu hút sự chú ý của cộng đồng mạng, và là một công cụ hữu ích giúp cho bạn có thể thu lại được một lượng tương tác không hề nhỏ cho mỗi status đấy nhé.

2. Tổng hợp những cap đăng ảnh cực hot

Dưới đây sẽ là những cap đăng ảnh thả thính siêu ngọt dành cho bạn nha, đối với những bức ảnh của hội độc thân thì cap thả thính sẽ là một nhu cầu cấp thiết, để thông báo tình trạng còn đang ế của mình và thu hút ai đó quan tâm bơi vào giải cứu. Bạn có thể tham khảo này:

• Em chán thả thính lắm rồi, ai cưa em đi để em còn “đổ”
  • Điện thoại đang báo “Pin đang yếu”, tim đang thiếu “sự yêu thương”
  • Độc thân không phải là ế, mà đang tìm người tử tế để yêu.
  • Anh thế này liệu đã đủ tiêu chuẩn để làm người yêu em chưa?

Bạn đang có lời khó nói, cap đăng ảnh thả thính sẽ giúp bạn thay lời muốn nói tới người ấy thông qua những đoạn caption ngắn gọn. Bạn đã có người yêu chưa? Nếu đã có rồi, muốn đăng bức ảnh cùng người ấy lên để công khai đánh dấu chủ quyền thì nhớ phải cho mấy caption ngay dưới đây dưới đây vào nhé, đảm bảo không ai dám lại gần crush của bạn nữa luôn:

• Yêu nhau là do duyên số, lấy nhau là do sự cố.
  • Giàu vì bạn, sang vì vợ, trở thành con nợ vì người yêu.
  • Không thích cạnh tranh, chỉ thích cạnh anh
  • Ngoài kia bao la thế giới, nhưng trong anh thế giới chỉ riêng mình em thôi.

Bạn đang bước vào giai đoạn hạnh phúc nhất của một đời người, kết hôn là sự đánh dấu thành quả của một chặng đường đầy gian nan mà 2 bạn đã cùng nhau vượt qua bằng tình yêu thương, sự tin tưởng và thấu hiểu. Vì thế, để thể hiện được niềm vui sự hạnh phúc cho ngày trọng đại này thì bạn nên chọn cap ngắn gọn, nhưng bao trọn sự yêu thương:

3. Cap đảng ảnh thả thính người yêu hài hước

• Chọn yêu anh với em cũng là chọn hạnh phúc
  • Nếu được lựa chọn một lần nữa, anh vẫn sẽ chọn đứng ở đây, cùng em bước lên Thánh đường và không bao giờ buông tay.
  • Sau ngày trọng đại hôm nay, chúng ta hãy cùng xây dựng hạnh phúc, cùng vun đắp mái ấm gia đình, cùng nhau sinh những đứa con, em nhé!
  • Khó khăn phía trước không làm anh sợ hãi, anh chỉ sợ nửa đời còn lại không có em.

Cuộc đời không phải lúc nào cũng là màu hồng, sẽ có khi vui khi buồn, lúc mệt mỏi và muốn buông xuôi mọi thứ. Những lúc như thế, bạn hãy thử up một bức ảnh lên story và một vài dòng cap đăng ảnh thay lời muốn nói, an ủi và cho bạn sự yêu thương.

bạn hãy thử đăng một bức ảnh cùng một chiếc cap đúng với cảm xúc của bản thân, để mọi người có thể hiểu và chia sẻ cùng bạn:

• Trên đời chẳng có điều gì là tuyệt đối cả, bạn đặt niềm tin vào những điều đó thì chỉ khiến nỗi đau của mình dài hơn, sâu hơn và sắc hơn mà thôi.
  • Mỗi lần bước qua đau thương thì bạn sẽ càng trở nên cứng cỏi, nhưng ai biết được trong thâm tâm bạn đã mệt mỏi biết nhường nào.

Khi buồn bạn sẽ làm gì? Một bức ảnh buồn cùng 1 vài dòng cap đăng ảnh buồn chắc hẳn là sự lựa chọn của bạn. Nhưng lại chẳng biết viết gì để thể hiện được tâm trạng của bản thân lúc đó:

• Nhiều lúc mệt mỏi, tôi muốn buông xuôi mọi thứ nhưng chợt nhận ra mình đã nắm được cái gì đâu mà buông.
  • Chợt nhận ra. Mỗi khi mệt mỏi, áp lực với hàng đống suy nghĩ linh tinh thì im lặng là cách tốt nhất để tâm hồn được bình yên giữa cuộc sống bộn bề.

Là một người cá tính, bạn thích được thể hiện suy nghĩ của người viết một cách độc đáo và khẳng định được dấu ấn của cá nhân, không hề trộn lẫn qua những dòng cap đăng ảnh ngầu lòi

• Đừng cãi lý với kẻ say, đừng bắt tay với kẻ xấu, đừng chiến đấu với kẻ liều và đừng nói nhiều với kẻ ngu.
  • Em gọi tên anh là tiền xu, vì trong anh đang mang nhiều giá trị khác nhau, vừa hai mặt lại vừa rẻ tiền.
  • Nghe nói anh là một người khó gần, nhưng thật ra em cũng đếch cần quan tâm.
  • Không có người yêu không phải vì tôi không đủ tốt, đó là do chưa có ai đủ tốt để có được tôi.
  • Đừng nói yêu đến phát điên, rồi hồn nhiên phản bội, đừng đua đòi theo xã hội, bằng bộ mặt vô tội giả nai.

Bạn chụp được một bức ảnh đẹp, muốn đặt chiếc ảnh đó thành ảnh đại diện để nó xuất hiện ở mọi bình luận, tin nhắn trên mạng xã hội. Vì thế, cap đăng ảnh đại điện cũng cần phải thể hiện được quan điểm sống hay một châm ngâm của bản thân:

• Thà lùn bản chất bất khuất còn hơn cao chất ngất vì bị cắm sừng.
  • Vui cũng phải sống, không vui cũng phải sống, cùng lắm cười thêm vài cái là được rồi.
  • Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, nhưng cười không đúng chỗ là lấy rổ mà hứng răng.
  • Tôi thích mưa, nhỏ mà dài. Vì nó giống hệt cuộc đời tôi, bi và hài.

Với một số bạn thích đăng status bằng tiếng anh, nhưng lại gặp khó khăn trong việc tìm ý tưởng. Yên tâm, đã có mình ở đây để giúp bạn có một chiếc cap đăng ảnh bằng tiếng anh có nội dung sâu sắc, đảm bảo chỉ cần đọc một lần là sẽ nhớ mãi:

• Today you are You, that is truer than the truth. No one on earth can be Youer than You. (Ngày hôm nay, bạn là bạn, điều đó đúng hơn cả chữ đúng. Không một ai trên đời này có thể là bạn hơn chính bạn)
  • Maybe God expects us to meet a few wrong people before meeting the right one, so that when we finally meet him/her, we will know how to be grateful. (Có lẽ Chúa muốn chúng ta gặp vài người sai trước khi gặp được người đúng, để cuối cùng khi ta tìm được người ấy rồi, ra sẽ biết phải trân trọng họ)

Bạn thấy sao về những cap đăng ảnh thả thính hay và độc đáo này? Mình đã sưu tầm và tổng hợp lại những câu nói hay nhất dành cho bạn. Hy vọng, bạn sẽ tìm được nội dung mà mình mong muốn, để status của bạn thêm phần hấp dẫn hơn nữa nhé.