hai ngày cuối tuần vừa rồi gia đình mình có một chuyến đi du lịch rất vui trước khi con cái phải trải qua kỳ thi học kỳ cuối năm. mình thì thuộc dạng thích cho con cái được trải nghiệm nhiều hơn với cuộc sống nhất là những vùng miền khác khu mình sống. Và cả hai vợ chồng mình quyết định cho con đi Cần Thơ một vùng đất gạo trắng nước trong, cùng xem lịch trình đi của vợ chồng mình nhé. Đặt vé xe phương trang lúc 7h vợ chồng mình lên xe đi tầm 3 tiếng rưỡi là đến vùng đất này trưa rồi nên quyết định đến khách sạn đã đặt cất đồ rồi đi ăn trưa luôn tại sáng chưa ăn gì nhiều cả. Bắt taxi đến quán ăn gần đó, món đầu tiên đến cần thơ ăn là bánh mì xíu mại ở gần bến ninh kiều. Qủa thật món ăn này khá khác với bánh mì xíu mại trên Đà Lạt, ăn vị cũng ngọt hơn nhưng hợp khẩu vị với hai bé nhà mình. Trưa về nắng quá nên cả gia đình có ghé vinpeal chơi dạo mát vòng vòng, cứ tưởng là dưới quê khác nhưng ai dè cũng đầy đủ và không thiếu thứ gì ở trên thành phố. Đến chiều cả nhà đi nhà cổ Bình Thủy để xem, hai đứa con mình được ông ở đó giới thiệu rất nhiều, thông tin hai bé rất thích thú và rất vui vì điều này. trên cả chuyến đi hai bé đều hỏi về lịch sử ngôi nhà cổ đó và bố bé cũng rất vui khi con mình thích điều này. Đến tối thì lại đi dạo chợ đêm, đồ ở đây khá rẻ có bán cả đồ ăn nữa nhưng do gia đình mình ăn bánh xèo 7 tới lúc chiều rồi nên không ăn gì cả. Trải nghiệm thích nhất đó chính là con được đi tàu đến chợ nổi cái răng, đi trên sông mặc áo phao, được ăn sáng trên thuyền bằng món bánh canh chả cá nhưng ngon xỉu. đến trưa hai vợ chồng cho con đến tham quan các khu du lịch để con có thể hình dung ra Cần thơ vươn trái cây như thế nào. Kết thúc 2 ngày các con được trải nghiệm rất nhiều điều mới mẻ, và rất thích thú. Nếu có cơ hội mọi người nên cho các con được trải nghiệm tại vùng đất này nhé