Tình hình là mình đã đặt vé máy bay khứ hồi HN-SG-HN đi ngày 5/4 đến ngày 9/4 và rất muốn đi chơi Campuchia tự túc từ HCM. Bác nào đã từng đi cho mình xin ít kinh nghiệm ạ.

Thành phần đi gồm có: 10 người lớn và 1 em bé 15 tháng tuổi

Mình chỉ có thể đi 3 ngày 2 đêm được thôi vì thời gian ở HCM ít quá, còn phải tranh thủ thăm người thân và bạn bè. Mình lại muốn đi cả Phnompenh và Siem Reap nhưng không biết có đủ thời gian ko?

Mình muốn hỏi về:

Thứ nhất là cách thức đi lại (từ SG sang Cam bằng bus thì nên đi của hãng nào? đi lại ở Cam thì đi như nào thì thuận tiện? giá vé....)

Thứ 2 là: chỗ nghỉ tại Cam cho thuận tiện đi tham quan

Thứ 3 là: chỗ ăn, chỗ chơi,...

Nói thật là mình làm về Du lịch nhưng làm nội điạ thôi, không có tí khái niệm gì về Campuchia luôn, nhưng thấy nhiều ng nói là đi Cam cũng đơn giản nên có thể tự đi đc, mình mới dám mạnh dạn dẫn cả nhà qua đó chơi. Nhưng tìm kiếm các thông tin vẫn thấy mờ mịt quá, mình mở topic mong nhận được sự chia sẻ của các bố, các mẹ đã từng đi Cam theo kiểu tự đi, vậy mới dám yên tâm dẫn cả đoàn đi theo kiểu tự túc, không thì chắc là phải đặt tour thôi :(. Thực ra nếu chỉ đi 2vc với em bé thôi thì chắc mình cũng cứ liều đi đến đâu hay đến đó như hồi đi Sing, cơ mà lần này dẫn cả bố mẹ 2 bên và các cô dì chú bác theo thành ra bị run he he

Thanks in advance :x