Nhân dịp các con nghỉ hè 2012, mình tính làm 1 chuyến du lịch Bali khoảng 4 ngày 3 đêm trong đầu tháng 6, định rủ rê thêm các mẹ, các bố, các con trong wtt lập hội để càng đông càng vui và càng tiết kiệm.

Lợi ích khi đi theo nhóm:

+ Tiết kiệm khá nhiều tiền vé mbay, tiền oto đi lại

+ Có thêm nguời giúp đỡ, cố vấn plan các nơi vui chơi làm bạn yên tâm hơn

+ Học đc nhìều kinh nghiệm từ các bạn trong nhóm

+ Rủ nhau đi shopping chung sẽ có thêm ng góp ý giúp bạn lựa chọn tốt hơn, thậm chí gộp lại mua chung còn có thể save thêm tiền ...

Tuy nói là đi theo nhóm nhưng các bạn có thể thuê ksan theo ý các bạn (nếu muốn), đi chơi từng thời điểm theo plan của các bạn v.v..vẫn ok, chỉ cần khởi hành và về nước cùng ngày là đc.

Lịch trình mình tạm thời phác thảo như sau (dựa theo ý kiến của các bạn trên diễn đàn và lắp ghép lại, có thể chưa tối ưu, sẽ điều chỉnh sau) :

Ngày 1: tập trung tại sân bay Nội bài. bay 2 chặng đi Bali, tối ngủ tại Ubud.

Ngày 2: Sáng sớm: tầm 3h sáng thức dậy đi núi lửa Batur và các thứ gần gần đó (nếu đi đc Gigit Waterfall thì quá tốt). Trưa trưa về UBUD. Ghé qua Ubub Palace, Mother Temple, Café Lotus. chiều: đi ULUWATU để coi SUNSET, có ghé ngang Pura Luhur Uluwatu và Garuda Wisnu Kencana park. Tối: lang thang KUTA

Ngày 3: nghỉ dưỡng tại resort ở Nusa Dua

Nếu còn có thời gian, nên đi học lướt ván (ở Kuta), trượt thác, xem cá nhảy ở Lombok, xem múa truyền thống (Kecak Dance …)

Ngày 4: Sáng sớm: Tanah Lot ngắm bình minh, sau đó ghé sang Pura Taman Ayun và Alas Kedaton Temple, Monkey-Forest , ra sân bay, check in, bay về.

Mình rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các mẹ, các bố cho lịch trình thêm chuẩn và tối ưu. Mình cũng rất mong các bạn tham gia chuyến du lịch cùng mình.

Mẹ nào có thể tham gia thì post ở đây để mình cập nhật nhé! và cũng xin ý kiến đóng góp của các bạn để xây dựng một lịch trình đầy ý nghĩa và bổ ích cho các con một kỳ hè vui, khỏe, ấn tượng.

Mong tin các bạn.