tình hình như thế này, mong mọi người tư vấn giúp mình !

mình là nữ , độc thân 26t !

ngày 15-11 này chị họ mình là nghệ sĩ đi biểu diễn tại Mỹ 10 ngày ! mình cũng làm giấy tờ đi theo chị du lịch luôn cũng 10 ngày về !

sánng nay 04-11 chị mình phỏng vấn đậu vì chị mình đi dạng biểu diễn ! mình phỏng vấn rớt với lý do " không đủ điều kiện đến mỹ "

giấy tờ mình rất đầy đủ , passport đi hơn nửa cuốn , singapore , hongkong , thai , malay , riêng singapore đi công tác đi về hơn 20 lần , hiện mình mới xin dc visa hongkong cách đây 1 tuần để đầu tháng 12 này mình đi hongkong 1 tuần ( vé máy bay hongkong có đầy đủ ) !!! mẫu khai DS160 , thư mời công ty du lịch bên mỹ đi 10 ngày , giấy booking ks , giấy booking máy bay , HĐLĐ , đơn xin nghỉ phép , giấy chứng nhận ts ngân hàng , vé máy bay của chị họ mình đi và về cùng ngày với mình , hình ảnh của mình và chị , và cuối cùng sổ đỏ đất mình đứng tên !

Sáng nay mình xui quá , vào ngay phòng của bà người Mỹ da nâu , khó quá ! hỏi mình :

Pv : qua Mỹ thăm ai ?

mình : đi du lịch tự túc!

pv: ở vn làm nghề gì ?

mình : làm trưởng phòng kinh doanh công ty nhập khẩu thiết bị nông nghiệp!

pv : đi với ai ?

mình : đi với chị họ là nghệ sĩ qua mỹ biểu diễn nên đi du lịch chung .

pv : chị họ ở mỹ or vn ?

mình : ở vn

pv : đi mấy nước rồi ?

mình : 4,5 nước !

pv: có người thân bên Mỹ ko ?

mình : có cậu àh !

rồi cuối cùng : bạn ko đủ điều kiệ đến mỹ :(

Mình ko biết lý do phỏng vấn xin visa mỹ rớt là gì ?

thật sự là mình đi mỹ từ ngày 15/11-25/11 mình phải về , vì 02/12 mình phải đi hongkong với Chị và mẹ ( có visa hk và vé máybay hết rồi )

vì lúc đó run quá nên mình cũng quên trình bày với nhân viên phỏng vân , và mình thấy họ ko xem gì đến passport or hồ sơ gì của mình hết !

trong đơn DS tên Ba mẹ mình có trong hồ sơ bảo lãnh định cư luôn do dì cậu mình bảo lãnh ( Ko có tên mình vì mình ko thích định cư )

Mình đang nhờ công ty du lịch book cho mình pv lại sau 3 ngày , vì mình cần đi chung với chị , chị đi một mình ko quen !

mình mong các bạn tư vấn giùm mình như thế này !

thế nào nhân viên pv cũng hỏi mới phỏng vấn rớt phải ko ?thì mình sẽ trả lời liên luôn ," em xin đi du lịch 10 ngày xong rồi về sao khó quá ? em ko ở luôn vì em còn phải về đầu tháng 12 này em đi hongkong với mẹ và chị ( rồi em lấy visa và vé máy bay cho họ coi luôn dc ko ???) , rồi tiêp em nói luôn , gia đình em có giấy tờ định cư luôn nhưng em ko có tên vì em ko thích sống ở Mỹ , em chỉ đi du lịch rồi về thôi "

mong các anh chị tư vấn giùm em , em trả lời liền như vậy luôn dc ko ? em có dì và cậu ở mỹ , nhưng lúc hỏi em chỉ trả lời có cậu thôi , có khi nào đó là lý do em rớt ko ???