Chào mọi người,

Em đang có ý định qua úc thăm bạn trai của em, em đã tìm hiểu và xin tư vấn của rất nhiều trung tâm nhưng hầu hết các anh/chị ý đều tư vấn không rõ ràng, không nhiệt tình , và không chuyên nghiệp.Ai đời em gọi điện xin tư vấn mà chị tổng đài nói cái chị phụ trách mảng này đi ăn cơm rồi, xong giải thích một tràng lý do chị ấy vắng mặt ko mang điện thoại, nghe xong em chẳng hỉu gì,hic

Quay lại vấn đề xin visa, TH của em là em và bạn trai đã quen nhau hơn 1 năm, bạn trai em cũng nhiều lần về Việt Nam thăm em và lần này có định mời em về nhà bạn ấy thăm gia đình bạn bè bên ÚC.Nhưng vấn đề là em đã nghỉ làm cách đây 4 tháng, trong 4 tháng ý em toàn làm nghề tự do linh tinh:( Thành ra visa của em thiếu mỗi cái đó.Còn lại bạn trai em bảo lãnh cho em hết, bạn trai em cũng gửi tiền vào tk của em cho em chứng minh ( cho chắc và tăng phần tin tưởng, chứ bạn ý cũng gửi sao kê ngân hàng rùi abc chứng minh tài chính của bạn ý nữa ) .Bạn trai em là người Úc gốc việt, công việc ổn định, gia đình kinh tế vững.Không biết Th của em thì bao nhiu phần trăm là được ạ? Vì em ko có việc làm nên là ko biết có được không?Em làm visa theo diện du lịch hay thăm thân thì cơ hội sẽ cao hơn ạ? Nhưng em nghe nói diện du lịch thì sẽ phải theo tour mà em thì ko cần những cái đó vì em ở nhà bạn trai em rùi.

Và không biết bạn trai em gửi thư mời thì gửi cho ai hay chỉ gõ rùi in ra rùi em đính kèm vào hồ sơ thui ạ?

Em tìm hiểu và google nhìu mà vẫn mù mờ quá, cũng k bít xin cái mẫu điền xin visa ở đâu nữa hicc

ah , thêm nữa là em và bạn trai em đã từng đi du lịch rất nhiều nơi trong nước và ngoài nước ( mấy nước malaysia với singapore thui ạ)

Mọi người ai biết tư vấn thêm cho em nhé,em cảm ơn nhìu ạ