Gia đình mình chuyển sang Malaysia sinh sống theo chương trình - Ngôi nhà thứ 2 của chính phủ Malaysia - Mình thì đi đi lại lại giữa 2 nước vì công việc. Xung quanh nhà mình khu Bukit Bintang ( Khu trung tâm giống như phố cổ Hà Nội và phố Tây Quận 1) tập chung khách du lịch các nước đổ về có những gia đình sở hữu dạng căn hộ Condo - Các bạn nước ngoài hay đến thuê phòng theo dạng du lịch Bụi rất rẻ. Căn hộ ở những khu chung cư cao cấp - có bảo vệ 24/24, bể bơi.............

Mình đưa thông tin lên đây - các bạn nào đi du lịch Bụi Malaysia mà ở Kul cần hỗ trợ thì update. Có một số bạn người Việt Nam tại Kul có xe riêng cũng đưa thông tin lên đây để giúp việc đưa đón cho các gia đình đi du lịch Bụi nhé.

Malaysia ăn uống thích lắm - đồ ăn mua hàng ngoài chợ có khi rẻ hơn Việt Nam ( Đặc biệt Hải Sản) sau đó mình mua về Căn hộ nấu ăn - còn các hàng quán xung quanh ôi thì thoải mái - đi 2 phút tới Jalan Alor ( Khu phố ăn uống cả đêm) - Xung quanh thì nhà hàng, quán bar tả phí lù.

Xung quanh Kul là Genting - xa thêm là penang and langkawi, Cao nguyên Cameron... toàn những điểm nên đi ( Mình thấy du lịch theo tour chỉ có Kul - Genting - Melaka). Nếu chúng ta tập chung ở Kul or cùng nhau lập nhóm đi thì sẽ rất vui - Có rất nhiều người Việt đang sinh sống tại Kul cũng rất muốn Join cùng những chuyến hành trình này cùng các gia đình từ Việt Nam sang.

Mọi người cùng đưa thông tin lên topic nhé - các mẹ đang sinh sống tại Kul cùng nhau lên đây đưa thông tin cho các gia đình Việt Nam muốn sang du lịch Bụi nhé!