Chào cả nhà!

TÌnh hình là em dự định đi Sing vào cuối tháng 12 này, đúng dịp noel và mùa sale cuối năm bên đó. Qua forum thì em thấy nhu cầu du lịch tự túc Sing cũng khá nhiều, nên em mới rủ rê mng, tổ chức đi du lịch theo đoàn. Note : Em k phải nhân viên công ty du lịch gì đâu ạ :-ss. Và thực chất thì em là cựu du học sinh bên đó nên cũng có chút sành sỏi. Hehee

Du lịch Singapore rất đơn giản và thật phí nếu ai chi tiền để đi theo tour. Thư nhất đi tour rất mệt vì lịch trình dày đặc. Thứ hai là tự tìm tòi khám phá Sing sẽ thú vị hơn rất rất nhiều. VÌ em qua Sing chủ yếu mua sắm là chính nên lịch trình thì chắc sẽ toàn đi mua sắm và ăn uống - ở Sing nếu tìm tòi thì nhiều cái để ăn lắm ạ :x. Sau đây là cái plan dự tính :

_Ngày đi :Em dự định đi vào ngày 24/12 và về ngày 28/12. Bay Singapore Airlines. GÍa vé em mới check là khoảng 280$/ng. Singapore Airlines là hãng hàng không 5 sao và em thường xuyên đi Sing air hơn VN air, vì giá tương đương nhau nhưng Sing Air phục vụ khác hẳn :|. Tuy nhiên thì tùy từng thời điểm book mà có giá khác nhau :(

_ NƠi ở : Em sẽ thuê apartment (theo kiểu sv du học thuê nhà). Nhà em có sang Sing thì k bao h thuê khách sạn mà toàn chơi kiểu bình dân này. Hehee. Nếu ở khu trung tâm tiện đi lại thì giá sẽ tầm 70-120$/phòng/2-3ng/đêm. Lưu ý là đất đai Singapore đắt k thua gì Hongkong đâu ạ :(

_ Địa điểm đi : Những khu mua sắm chính như Orchard, Somerset, Vivo City, Bugis, IMM Jurong. Nếu mng muốn đi tham quan thì có MBS, Merlion park, Universal studio, sentosa island...vv.v. Khuyến cáo nên đi mua sắm vì ở Sing ngoài cái merlion park và universal thì thực ra k có cảnh quan gì hay ho :-s.

_ Ăn uống : Foodcourt (tất nhiên, ngon bổ rẻ). Newton circus ăn hải sản, có cả đặc sản chili crab chấm bánh bao siu ngon. Ah chew dessert thưởng thức chè ngon nhất tại Sing nữa. Nói chung ăn uống thì vô biên :))

_Budget : 10tr-13tr cho ăn uống, ngủ nghỉ, vé mb. :D

Nếu nhà mình có ai có nhu cầu join cùng thì có thể inbox em hoặc email : @gmail.com">thanhhang1992@gmail.com . Sẽ trao đổi cụ thể hơn ạ! Always welcome :x:x:x:x:x:x